Announcement

Collapse
No announcement yet.

Foobar ถอดรหัสเสียง ac3 นานมาก รอประมาณ 5 นาทีถึงจะได้ฟังเพลง (448kbps 48000HZ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Foobar ถอดรหัสเสียง ac3 นานมาก รอประมาณ 5 นาทีถึงจะได้ฟังเพลง (448kbps 48000HZ)

Foobar ถอดรหัสเสียง ac3 นานมาก รอประมาณ 5 นาทีถึงจะได้ฟังเพลง (448kbps 48000HZ)

ต้องทำอย่างไรถึงจะถอดได้เร็วขึ้นครับ ฟังแล้วเสียอารมณ์มากต้องมารอทีละเพลง จะเปลี่ยนโปรแกรมอื่นก็เสียงไม่ดีเท่าที่ต้องการ

ใครมีวิธีเซ็ตบ้างครับ

ใช้ Component ตัวไหนครับ

ของผมใช้ AC3 decoder 0.9.7 ก็ปกติดีนะ กดเล่นปุ๊บ เสียงมาปั๊บ

Comment

อยากได้ไฟล์พวกนี้จังครับไม่ทราบว่าหาได้ทีั่ไหน

Comment

Originally posted by MaToMan View Post
        อยากได้ไฟล์พวกนี้จังครับไม่ทราบว่าหาได้ทีั่ไหน
        ของผมเป็นไฟล์วิดีโอ คอนเสิร์ตดิอีเกิ้ลครับ 11กิ๊ก

Comment

11GB!!!

Comment

ถ้าแบบนี้ ดึงเอามาแต่ไฟล์เสียงมาเปิดดีกว่าครับ

จากตัวอย่างเป็นหนัง 10GB ใช้โปรแกรม MKVMerge ติ๊กเลือกเฉพาะเสียง AC3 กับ Chapter

ก็จะออกมาเป็นไฟล์ .MKA ขนาดเหลือแค่ประมาณ 400MB

สามารถเลือก track และเล่นได้ทันทีครับ

Download MKVToolNix
            https://www.bunkus.org/videotools/mk...downloads.html

Comment

Working...
            X