Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องของ SB0100

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องของ SB0100

เรื่องของ SB0100 ครับพอดีผมจะซื้อวะนศุกนี้ครับไม่ทราบว่าการ์ดมันดีจริงหรือป่าวครับ
    จะเอามาเล่นเกมส์ ฟังเพลง ดูหนังกับลำโพงถูกๆ2000บาท DLS-5101 ครับ
    อยากรู้ว่าเสียงมันจะดีขึ้นกว่าออนบอร์ดมากหรือป่าวครับผมใช้บอร์ด GA-M56S-S3
    ครับแค่นี้หละครับขอบคุณครับ

มี soundcard ช่วยได้เยอะเหมือนกันครับ เสียงดีขึ้นเยอะทีเดียว ผมก็กำลังจะซื้อ soundcard เหมือนกันเพราะอันเก่าท่าทางจะเสีย พอไปฟัง soundcard แล้วกลับมาฟัง onboard จะเลิกฟัง onboard ไปเลยนะ เพราะไม่งั้นพอ soundcard เสียผมก็คงใช้ onboard ก็พอถ้ามันไม่ต่างกันนะครับ

ปล.ที่ตอบ+ความเห็นส่วนตัวด้วยนะครับ

Comment

SB0100 เสียงดีครับผมใช้อยู่ครับ ดีกว่าออนบอร์ดมากมายครับ

Comment

ดูหนัง ฟังเพลง โอเคเลยครับ เสียงหนักแน่นดี เล่นเกมอาจจะได้รายละเอียดเสียงไม่ครบถ้วนเหมือนออนบอร์ดรุ่นใหม่ๆครับ แต่เสียงแน่นขึ้นแน่ๆล่ะ เอกลักษณ์ของ SB0100 เขาล่ะ

เรื่องลำโพง ผมเคยใช้ลำโพงตัวละไม่กี่ร้อยตอนแรกใช้กับออนบอร์ดก็ไม่มีปัญหาอะไร พอได้ SB0100 เท่านั้นล่ะ เสียงเละเลย เบสบวม ครางยาวเหมือนซับจะแตก ต้องลดเบสลงมาเกือบสุดถึงจะฟังได้ ตอนหลังเลยไปถอย X3 2.1 มา ถึงจะโอเคลงตัวดีครับ ตอนนี้ขาย SB0100 ไปได้สักพักใหญ่ๆแล้ว แทบไม่ได้ฟังเพลงเลย ฟังแล้วเซ็ง อิอิ

Comment

Originally posted by สับสน View Post
          ดูหนัง ฟังเพลง โอเคเลยครับ เสียงหนักแน่นดี เล่นเกมอาจจะได้รายละเอียดเสียงไม่ครบถ้วนเหมือนออนบอร์ดรุ่นใหม่ๆครับ แต่เสียงแน่นขึ้นแน่ๆล่ะ เอกลักษณ์ของ SB0100 เขาล่ะ

เรื่องลำโพง ผมเคยใช้ลำโพงตัวละไม่กี่ร้อยตอนแรกใช้กับออนบอร์ดก็ไม่มีปัญหาอะไร พอได้ SB0100 เท่านั้นล่ะ เสียงเละเลย เบสบวม ครางยาวเหมือนซับจะแตก ต้องลดเบสลงมาเกือบสุดถึงจะฟังได้ ตอนหลังเลยไปถอย X3 2.1 มา ถึงจะโอเคลงตัวดีครับ ตอนนี้ขาย SB0100 ไปได้สักพักใหญ่ๆแล้ว แทบไม่ได้ฟังเพลงเลย ฟังแล้วเซ็ง อิอิ
          ผมก็คิดว่าอย่างนี้ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับจะซื้อพรุ้งนี้ละครับแต่มีตัวที่ดีกวาสตัวนี้และมือ1หรือ2ราคาไม่แพงบอกทีครับ

Comment

SB0100(0060) กับ SAAG นี่ลงตัว

Comment

Working...
              X