Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 5000 คุ้มไหมครับกับ Pro 1 มือ1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 5000 คุ้มไหมครับกับ Pro 1 มือ1

หรือว่าไปเอา Pro2 ดีครับเน้นฟังเพลงอย่างเดียวครับหรือมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ

ถ้า5พันกับPro1ไม่คุ้มครับ หาPro2มือสองดีกว่าครับ เห็นมีคนขายPro2มือสอง+ Amp Lepai LP2020A สองพันกว่าๆในเวปเฮียมั่น

เอามาใช้เล่นไปก่อน แล้วค่อยขยับเปลี่ยนแอมป์เป็น Int Amp รุ่นเก่าๆมือสองแทนครับ ... ตัวลำโพงPro1/2 ถ้าได้แอมป์ดีๆมาขับหน่อย เสียงไปได้อีกพอสมควรครับจากเคยใช้มา

Comment

Originally posted by osk115 View Post
      ถ้า5พันกับPro1ไม่คุ้มครับ หาPro2มือสองดีกว่าครับ เห็นมีคนขายPro2มือสอง+ Amp Lepai LP2020A สองพันกว่าๆในเวปเฮียมั่น

เอามาใช้เล่นไปก่อน แล้วค่อยขยับเปลี่ยนแอมป์เป็น Int Amp รุ่นเก่าๆมือสองแทนครับ ... ตัวลำโพงPro1/2 ถ้าได้แอมป์ดีๆมาขับหน่อย เสียงไปได้อีกพอสมควรครับจากเคยใช้มา
      +1 ครับ

Comment

เรื่องลำโพง ผมกลับคิดว่าราคาเท่าไหร่ก็คุ้ม ถ้ามันให้เสียงที่เราต้องการได้
        แต่ถ้าบอกความคุ้มค่าลงไปด้วย ก็อย่างที่ท่านosk115บอกเลย ราคา5,000บ.กับPro1 ไม่คุ้มเลยจริงๆ

Comment

ว่าแต่ Pro1 กับ 2 ต่างกันมากไหมครับทั้งเสียงทั้งเบสอะครับ

Comment

Pro2 ตัวใหญ่กว่า เสียงแน่น เบสลึกกว่า Pro1 แต่แนวเสียงเดียวกันครับ

Pro1 ดอกWoofer 5.25เล็กสุด แอมป์ 60w ดอกTweeter เท่ากัน
            Pro2 ดอกWoofer 6.5ใหญ่ขึ้น แอมป์ 70w ดอกTweeter เท่ากัน
            Pro3 ดอกWoofer 8ใหญ่สุด แอมป์ 60w ดอกTweeter เท่ากัน

Comment

เพิ่มอีกนิดจบที่ e25 มือสอง

Comment

Originally posted by osk115 View Post
                เห็นมีคนขายPro2มือสอง+ Amp Lepai LP2020A สองพันกว่าๆในเวปเฮียมั่น
                ถ้ามาหลังเงินเดือนออกคงได้เสียตังแทน จขกท

Comment

Pro1 ผมใช้อยู่ ผมว่าตัวมันเบสเยอะอยู่แล้วนะครับ ผมแก้โดยเอาหลอดน้ำสั้นไปยัดรูหลังตู้ลำโพง เสียงกลางแหลมเด่นขึ้นเยอะเลย เบสบางลงแต่แน่นกระชับขึ้น

Pro 2 3 ไม่อยากจะคิดเลยเบสจะเยอะขนาดไหน แต่กลางน่าจะเสียงใหญ่กว่า

Comment

ยังมีมือหนึ่งอยู่เหรอครับ pro 1 เนี่ย ผมหาเป็นปีไม่มีที่ไหนมีของเลยครับ

Comment

Pro 2 ไม่ถึง 5 พันเยอะเลย ไปดู lazada อ่ะ

edit

มีใครเคยลอง H50 BT มั่งง่ะ ผมว่าสวยดีนะ ราคาก็พอใหว

Last edited by XsoeIIsJ; 27 Jan 2015, 13:52:21.

Comment

Pro 1 มีอยู่ช่วงนึงผมหามือ1 ผมหาไม่ได้แล้วอ่ะครับ
                        มีแต่ pro2 ไม่ถึง5พัน ดังนั้นผมว่าpro1 5000 ไม่คุ้มเลยครับ
                        แถมเพิ่มอีกนิดได้ e25 มือ2แล้ว

Comment

E25 นี้ตัวไหนหรอครับเห็นบ่อยจังแล้วถ้าเทียบกับ Pro2 ตัวไหนจะแจ่มกว่าครับ

Comment

Edifier e25 Luna Eclipse

Comment

Originally posted by berryzlove View Post
                              Edifier e25 Luna Eclipse
                              อ่อตัวนี้นี้เองว่าแต่เบสจะดีไหมครับดูๆแล้วเหมือนได้แต่เสียง

Comment

Working...
                              X