Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามจะซื้อซาวการ์ดให้คอมหลานครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามจะซื้อซาวการ์ดให้คอมหลานครับ

คอมหลานใช้บอร์ด abit ax78 ที่ผมปลดระวางให้อยู่ แต่ช่วงหลังเหมือนซาวออนบอร์ดจะเพี้ยนเสียงออกบ้างไม่ออกบ้าง บางครั้งต้องลงไดร์เวอร์ซ้ำถึงหายเสียงออก

ใช้วินโด 8.1 ครับ

อยากได้ซาวการ์ดไม่แพงมากซื้อแบบไหนดีครับ หรือผมซื้อแบบ USB มาใช้แทนดีป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ต้องการเอาไปทำอะไรเปนหลักอะครับ หนัง/เพลง/เกม

Comment

Originally posted by westlife View Post
      ต้องการเอาไปทำอะไรเปนหลักอะครับ หนัง/เพลง/เกม
      เด็ก 6 ขวบใช้ ดู youtube พวกของเล่น มีเล่นเกมด้วยครับ

คือของเก่ามันเดี๋ยวติด เดี๋ยวไม่ติด น่าจะช่องเสียบบน MB น่าจะใกล้เสีย ถ้าเสียบหูฟังช่องหน้าเคสติดตลอดทุกครั้ง ว่าจะโยงสายมาเสียบหน้าเคสแทนอยู่ครับ

Comment

งั้นลองพวก creative soundblaster 5.1 vx ครับ

Comment

แบบที่เป็น usb ก็มีนะครับ ใช้งานทั่วไป แทนออนบอร์ดที่เสีย เคยเห็นในบอร์ดซื้อขาย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

usb DAC ถูกๆ อย่าง filo d3 / tda1543 ก็น่าใช้ครับ
              ถ้าไม่สนใจ เรื่อง5.1 กับ bit rate มากนัก

Comment

usb DAC ถูกๆ อย่าง filo d3 / tda1543 ก็น่าใช้ครับ
                ถ้าไม่สนใจ เรื่อง5.1 กับ bit rate มากนัก

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                  ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X