Announcement

Collapse
No announcement yet.

จากคนใช้ X3 >>> Xforce-5 มาเล่นสู่กันฟังคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จากคนใช้ X3 >>> Xforce-5 มาเล่นสู่กันฟังคับ

ผมใช้ X3/5.1 คู่กับ X-Fi คับ แล้วได้มีโอกาสได้ไปลองฟัง Xforce-5 ผมจะเปรียบเทียบให้ดูนะคับ

เช่น

1.เสียงกลาง Xforce-5 ทำได้ดีคับ ส่วน X3 ก็ทำได้ดีเช่นเดียวกัน แต่ Xforce-5 ให้เสียงที่สะอาดมากกว่า พริ้วไหวดีคับ
    2.เสียงแหลม Xforce-5 ทำได้ดีมากคับ ชัดเจน และสะอาด เลยทีเดียว ส่วน X3 ไม่เท่าไหร่คับ ไม่เด่นเลยก็ว่าได้ ต้องจับคู่กับการ์ดดีๆ เพื่อที่จะชดเชยสิ่งที่ขาดหายไปคับ
    3.เสียงเบส Xforce-5 เบสออกแนว บวมๆคับ ไม่เป็นลุก เบสลงไม่ลึก เหมือน X3 เบสนี้ต้องยอมแพ้ X3 แบบขาดลอยคับ

สรุป ท่านใดที่กำลังจะซื้อ ควรจะไปลองฟังด้วยคัวเองคับ ผมก็แค่ผ่านไป แล้วมาเล่าสุ่กันฟังเท่านั้นถึงความแตกต่างของ 2 รุ่นนี้ ได้ยินชื่อเสียงมานานคับ ไอ้ตัว Xforce-5 เนี่ย ถ้าท่านชอบฟังเพลงแบบเบสเยอะๆนุ่มๆเป็นลูกลงลึกๆ Xforce-5 ให้ท่านไม่ได้คับ แนวเสียงมันจะเน้นไปที่ลายละเอียดมากว่า แต่ก็อย่างว่า ได้อย่างเสียอย่าง แต่รูปทรง Xforce-5 สวยดีคับ หรูหรา ซับตัวใหญ่พอๆกันเลย X3 จะออกแนวดุดันคับ

จบแล้วคับ ขอให้ทุกท่านสนุกกับการฟังเพลงนะคับ ไม่ได้แวะมานาน มัวแต่ไปบ้าพลังอยุ่ห้อง AMD คับ เอิ้กๆๆๆๆ

ว่าแล้วนึกว่าเป็นผมคนเดียว xf5 เบสมันบวม ไม่ลึกเท่า 500L แต่กลางแหลม xf5 กินขาด
    Last edited by mballx; 26 Sep 2008, 16:27:01.

Comment

ตอนนี้ผมรู้สึกว่าตัว Mini to RCA ของ XForce-5 มันจะทำเบสบวมอ่ะครับ
      พอลองเปลี่ยนสาย ดูแล้วเบสลงลึกกว่าเดิม แล้วก็ลดปริมาณลงครับ(บวมน้อยลง)

Comment

Working...
      X