Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง 5.1 ตัวไหนเสียงดีบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง 5.1 ตัวไหนเสียงดีบ้าง

อยากได้ลำโพงคอม surround ไม่ใหญ่เอาไว้เล่นเกม 40 หนัง 25 เพลง 35

-ที่มีอยู่ในใจก็ microlab x15 หรือจะขยับไปเล่น boston soundware xs 5.1 + asus essence stx ii(เห็น jib มีขายแล้วนะอิๆ)

-หรือจะข้ามไปเล่น avr เลยดีไหม (ถ้าดีกว่าช่วยแนะนำชุด 5.1 ให้ด้วยคับ ว่าจะเล่น yamaha งบไม่เงิน 23000+- 3000)

-ต้องใช้พื้นที่กว้างมากไหมคับ

ปล.ขอคำแนะนำพี่หน่อยครับ
    ปลล.ผมไม่รีบใช้เท่าไหร กำลังเก็บเงินอยู่
    ปลลล.ขอบคุณล่วงหน้าด้วยคับ
    Last edited by zephyruz; 17 Mar 2015, 19:20:31.

x15 + sound กำลังดีคับ

Comment

onkyo โลด

Comment

onkyo อีกเสียง

Comment

AVR อีกเสียงครับ

งบนี้ก็คง Onkyo 535 + Polk 6750 เห็นจัดชุดอยู่ในห้องซื้อขาย 25,900 (แถมสาย HDMI QED 2 เส้น)

ป.ล. XS 5.1 มีคนเข้าใจผิดเยอะมากๆ มันเป็นลำโพงที่ใช้สำหรับ AVR เอามาต่อกับคอมพ์ตรงๆ ไม่ได้ครับ

Comment

ถ้ายังไม่รีบผมแนะนำว่าเก็บอีกนิดดดดดดด ไปเล่น Onkyo + Polk TL1600 ครับ

TL1600 ผมว่ามันเป็นอะไรที่คุ้มตังมากจริงๆครับ เสียงดีเกินราคาไปเยอะเหมือนกันครับ เข้าก็ AVR ได้หลากหลายครับ Yamaha Onkyo Denon แล้วแต่ชอบเลยครับ

Comment

tl1600 น่าสนใจมาก

Comment

แล้วถ้าชุด avr ราคา 15k นี้น่าเล่นอยู่ไหมคับ
                หรือ microlab x15 + asus essence stx ii จะน่าเล่นกว่าไหมคับ

Comment

edifier s760d คับใช้อยู่ เสียงดี 30k

Comment

ผมก็เคยถามคำถามประมาณนี้ครับ สุดท้ายมาจบที่ avr
                    ถ้าเป็นคนคันน้อยก็จบครับ แต่ถ้าคันมากแนะนำตามด้านบนเลย2หมื่นนิดๆอาจจะจบก็ได้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Rookie View Post
                      edifier s760d คับใช้อยู่ เสียงดี 30k
                      สั่งจากนอกหรอครับ ผมยังไม่เห็นมีใครเอาเข้ามาขายเลยย

Comment

Originally posted by theg7man View Post
                        สั่งจากนอกหรอครับ ผมยังไม่เห็นมีใครเอาเข้ามาขายเลยย
                        ในไทยนี่แหละ ร้านS&P ตอนแรกจะเอา s550d แต่760สดกว่า เลยถามเค้าว่าถ้าสั่งรุ่นนี้ได้มั้ย เค้าว่าได้แล้วเค้าก็โทรคุยกับบริษัทที่นำเข้าเผอิญว่ามีของพอดี เลยได้แบบไม่ต้องรอนาน ใช้มา3 เดือนแระ

Comment

http://www.logitech.com/en-us/produc...z906?crid=1588
                          เห็นที่ IT City พันทิพย์ประตูน้ำครับ รู้สึกจะราคาหมื่นนิดครับ

Comment

ห้องใหญ่แค่ไหนครับ

Comment

ลองดูCreativeที่ราคาพอๆกัน อาจดีกว่าLogitechครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...ogitech-Z-5500

Comment

Working...
                              X