Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDMI เจอปัญหา Sound Playback Device เปลี่ยนชื่อเองทุกวันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDMI เจอปัญหา Sound Playback Device เปลี่ยนชื่อเองทุกวันครับ

แต่ก่อน GTX550ti ไม่พบปัญหานี้ เริ่มเป็นเมื่อมาใช้ GTX970 แรกก็คิดว่าปัญหาที่ windows หรือเปล่าก็ลงใหม่ก็ยังคงเป็นอีก

จากภาพ HT-R558-4 ต่อออก HDMI > AVR > LCD บางวันจะเปลี่ยนเป็น HT-R558-2 / HT-R558-3 เองหลังจากเปิดเครื่องมาใหม่
    ปัญหาคือโปรแกรมดูหนังฟังเพลงที่ผมเลือก Device ไว้พอวันหน้ามาเปิดเล่นมันจะถามเพราะ Device นั้นมันหายไปครับ "มันเปลี่ยนชื่อ" แบบนี้จะทำการล็อกไม่ให้ตัว Device เปลี่ยนชื่อตัวเองไหมครับ
Working...
X