Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ Sound bar

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ Sound bar

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะครับ ไม่ทราบว่าโพสผิดห้องไหม...ปัญหามีอยู่ว่าผมสนใจลำโพงคอมฯที่แรกเลยดูของ Microlab x3 2.1 อยู่ในราคา 2 พันนิด ๆ แล้วก็ศึกษาข้อมูลมาพอสมควร จากนั้นก็เห็นในเวปอีกว่าลำโพงของ swan m50w ซึ่งราคาอยู่ที่ 8,390 ถ้าซื่้อในลาซาดาในช่วงจังหวะเวลาทีมีส่วนลด จะลดได้อีก 1,000 บาท ซึ่งราคาน่าสนใจกว่าซื้อในเวปซื้อขาย ซึ่งเขาขายอยู่ที่ 5,500-6,500 บาท ซึ่งจากที่ศึกษาในเวป เขาว่าลำโพง swan นี้ฟังเพลงเพราะดีและการใช้งานหลากหลาย คราวนี้ผมจึงเกิดไอเดียขึ้นมาอีกว่า ถ้าเราจะซื้อ soundbar ที่เขาต่อกับทีวี แต่เราเอามาต่อกับคอมฯ เพื่อใช้แทนลำโพงคอมเอาไว้ดูหนังฟังเพลง ซึ่งราคาก็อยู่ทีประมาณ ไม่เกิน 7,000 บาท ซึ่งดูแล้วจะถูกกว่า คำถามคือ เราจะใช้ soundbar มาใช้แทนลำโพงคอมดีไหม แล้วคุณภาพเสียงจะดีกว่า ลำโพง 2 ตัวที่กล่าวไว้ข้างต้นหรือไม่ หรือเพื่อน ๆ ท่านใด มีความคิดเห็น พอจะเป็นแนวทางแนะนำผม หรือแชร์ประสบการณ์ให้ทราบบ้าง ก็ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ

ผมว่า swan ตอบโจทย์นะ เพราะ soundbar ถ้าจะดูหนังให้มันส์ต้องมีตู้ Sub ด้วย...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
      ผมว่า swan ตอบโจทย์นะ เพราะ soundbar ถ้าจะดูหนังให้มันส์ต้องมีตู้ Sub ด้วย...

2.1 กับ Bar ผมเชียร์ 2.1 นะ หรือถ้าให้ดี ไปฟังเองดีที่สุด แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน

Comment

Originally posted by IcsakamaTo View Post

2.1 กับ Bar ผมเชียร์ 2.1 นะ หรือถ้าให้ดี ไปฟังเองดีที่สุด แล้วแต่ความชอบของแต่ละคน
        ขอบคุณครับสำหรับคำชี้แนะ...ว่า Soundbar มันก็เป็น 2.1 นะ มีซับด้วยอ่ะ ....จึงเกิดอาการสับสน นิด ๆ

Comment

SoundBar ระยะดอกลำโพงซ้าย-ขวา ตายตัวมาแล้ว ปรับไม่ได้
          เหมือนออกแบบมาเพื่อความสวยงามนะ

Comment

ดูจะเป็นนักฟังที่ไม่เรื่องมาก ก็จัด soundbar ไปเลยไม่เกะกะดี อาจจะพอใจไปอีกยาวๆ
            ถ้าเริ่มคันประเภทรู้สึกว่าเสียงร้องไม่หวาน แหลมไม่ใส เบสไม่นุ่ม ค่อยไปหาสวอนครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ ดูแล้ว Swan มาแรง ซื้อเสียทีเดียวเลยดีกว่าจะได้จบไปเลย ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

Working...
              X