Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด youtube ใน firefox ให้ออกลำโพง 5.1 ทำได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิด youtube ใน firefox ให้ออกลำโพง 5.1 ทำได้ไหมครับ

ผมใช้ Mainboard Maximus VII Ranger
    มันมี 5.1 กับ 7.1 ที่บอร์ดอยู่แล้ว

ผมก็ซื้อลำโพงคอมที่เป็น 5.1 มาเสียบกับคอม
    เวลาดูหนังด้วยโปรแกรม VLC หรือ KM player มันก็ออกครบทั้ง 5 ลำโพงเลย
    ไฟล์หนังต้นทางเป็นเสียงแบบ 5.1 นะ
    แต่ถ้าไฟล์หนังมา 2 ก็ออกแค่ ซ้ายกับ ขวา เท่านั้น เป็น stereo

ทีนี่พอเปิด Youtube ด้วย firefox
    เสียงมันออกที่ลำโพงแค่ 2 อัน คือซ้ายขวา อันกลาง ซ้ายหลัง ขวาหลัง เสียงไม่ออก
    ผมก็เข้าใจว่า youtube ทุกไฟล์ มันเป็น stereo ทั้งหมด เปิดยังไงมันก็ได้แค่2
    แต่ลองหาคำว่า test 5.1 ใน youtube มันก็มีไฟล์ที่บอกว่าเป็น 5.1 นะ แต่ไม่แน่ใจปลอมหรือเปล่า

ท่านใดพอมีทางหรือวิธี ทำให้ ไฟล์ต้นทางแค่ 2 แต่ให้มันมีเสียงออกครบทั้ง 5 ลำโพงไหมครับ
Working...
X