Announcement

Collapse
No announcement yet.

หุฟัง Marshall Major

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Review] หุฟัง Marshall Major

เรื่องของเรื่องลองหาหุฟังใช้กับโทรศัพท์ เลยเผือไว้ใช้งานทัวไปด้วย
    ดุแล้วตัวนี้เข้าตา....ราคาพอคบหาได้

ใช้งานโทรศัพท์ เยื่ยมครับ ขับง่ายเสียงดังฟังชัดแจ่มเลย
    ลองฟังเพลง....แว้ปแรกผิดหวังมาก โทนต่ำมาก ล้น บวม เบลอ รายละเอียดไมมีเลย
    แยกเบส กระเดื่องไม่ออก เบส กลายเป้นดับเบิ้ลเบสหมด....แต่จุดเด่นลงลึก ไม่มีกระพือ
    ยังโทษไม่ได้ เพราะยังไม่พ้นเบิรืน...ลองเอามาดุหนัง-เล่่นเกมส์ กับคอม แจ่่มมาก ตุมตาม
    สะใจ กลับให้รายละเอียด ลองดุ Real Steel ฉากแรกจะจะมีกังหัน (เสียงวืบๆเป็นเสียงโทนต่ำ)เสียงจะโยนซ้ายไปขวา
    ตามภาพที่เลื่อน (บอกว่าหูฟังสำหรับขาร็อค ยังไม่ใช่เสียงกีตาร์เวลาเหยียบแอฟเฟคจะนัวฟังแล้วลำคาญหู เพียงโทนต่ำแค่เยอะแล้วลงลึกเทานั้น) ไมรู้พ้นเบิร์นจะหายนัวหรือป่าว

เอาสายต่อมาจุนเสียงหน่อย ...ช่วยได้พอควรที่เห้นเจน โทนต่ำกระชับเป็นลุกมากขึ้น
    แต่แปลกใจอยุ่อย่าง โทรเข้ายังรับสายได้พูดคุยได้ปกติ แต่รับสายที่ตัวเครื่อง
    สงสัยจะใช้ไมค์ ที่ตัวเครืองส่วนเสียงเข้าหุฟังก็ดีเหมือนกัน
    มือถือผมยิ่งแพงๆอยู่ ไปซื้อกับข้าว เห็นตั้งขาย 900(เต็มเงินในเครื่อง400 พร้อมเบอร์)

หัว3.5 ปลอกชุบทอง เห้นแล้ว จับท่อหดใสหุ้มเลย ไม่ได้กันถลอกหรือกันลอกนะครับ
    หัวโลหะชุบแบบนี้(ไม่มีสีเคลือบ)...รับไฟฟ้าได้ดี...จะกลายเป้นเสาอากาศ
    รับกระแสไฟฟ้าในอากาศลงกราวน์ ปลอกส่วนใหญ่..จะลงกราวน์ ไมได้เทียบเสียงว่าหุ้ม/ไม่หุ้มตางกันหรือป่าว
    เสียงโดยรวมจัดว่าดี...เหมาะท่านที่ชอบโทนต่ำเยอะๆ ซอฟร็อค ป้อป ออกมาดีมาก
    ฟังเพลง เพลงนั้น-วิยะดา/เพียงชายคนนี้(ไม่ใช่ผู้วิเศษ) - เพชร โอสถานุเคราะห์
    กลองเพราะดี ติดปู้ๆนิด แบบกลองไฟฟ้า
    เอกลักษณ์ตัวหุฟังค่อนข้างสุง...ใช้กับมือถือหวยๆเสียงยังออกมาดี...
    บุคลิคเสียงโดยรวมยังไกล้เคียงต่อคอม-ซาวน์การ์ด (ต้นทางีกวาเสียงดีกว่าอยุ่แล้ว)

เป้นหูฟังฟูลไซดืขนาดเล็กนะครับ ...แค่พอดีปิดหู
    ข้อด้อยจัดๆ....ค่อนข้างบีบหุมาก....ในภาพเลยเอามาจับถ่างทิ้งไว้กับกลองให้ถ่างขึ้นบ้าง
    ได้ไม่บีบมาก
    ----------------
    ภาพรวม คุณภาพเสียง/ราคา คุ้มมาก
    สำหรับท่านที่บริโภคเบสเป้นชีวิตจิตใจ....ไมผิดหวังแน่นอน
    Last edited by tiger X-fi; 19 May 2015, 22:28:20.

Comment

ราคาพอคบหานี่เท่าไหร่ครับ ท่านเสือ

Comment

ลาซาด้า 2890 ถ้าใช้โค้ดลดลงอีก10% ครัับ
        ------------
        จุดเดนมากๆ....เป้นหุฟังที่ขับง่ายมากๆ...เสียงดังกวาของแถมอีก
        จุดด้อยมากๆ....บีบหุ...ภาพสุดท้ายผมเอามาง้างทิ้งไว้กับกล่อง
        เดียวแรปแรกค่อยเต้มข้อมุลครับ
        Last edited by tiger X-fi; 19 May 2015, 15:44:39.

Comment

ใช้เล่นเกม เปงไงบ้างงับ

Comment

Originally posted by xpertist View Post
            ใช้เล่นเกม เปงไงบ้างงับ
            เกมสืที่ค้างอยุ่ในเครือง Call of Duty- Modern Warfare 3
            ตูมตามสะใจ ทิศทางดีมาก โทนต่ำไม่มีกระพือ ระเบิดสะใจมาก

Comment

เหมือนมันจะอบหูนะครับถ้าใส่นานๆๆ

Comment

น่าลองแฮะ sr60i ขับยากต่อคอมขนาดมีเฮดโฟนแอมพเสียงยังออกโคตรเบาเลย

Comment

Originally posted by H4RDG4MER View Post
                  น่าลองแฮะ sr60i ขับยากต่อคอมขนาดมีเฮดโฟนแอมพเสียงยังออกโคตรเบาเลย
                  พุดถึงราคา กับ ระดับคุณภาพเสียง คุ้มครับตัวนี้

Comment

ผมชอบนะครับตัวนี้ ทีแรกว่าจะขายแต่เก็บไว้ดีกว่า รู้สึกว่าหลังๆผลิตออกมาเสียงสู้รุ่นแรกๆไม่ค่อยได้เลยรึว่าคิดไปเองรึเปล่าก็ไม่รู้นะครับ แต่ตัวนี้เหมาะจะเล่นกับ Iphone เสียงจะเข้ากันดี ^ ^

Comment

ผมซื้อหูฟังตัวนี้เพราะดีไซน์ล้วนๆเลยครับ

หลังจากกดมาแล้ว ก็พบว่าเป็นหูฟังที่เสียงติดดาร์คอย่างเดียวเลย ฟังเพลงร็อค เมทัล จะสนุกมาก
                      แต่ถ้าฟังเพลงกรุ้งกริ๊งๆใสๆจะออกมาบวมๆอย่างที่พี่เสือว่าเลย ถึงแม้จะผ่านการเบิร์นไปแล้วก็ตาม
                      (ปล. ข้างๆกล่องมันเขียนระบุว่า เป็นหูฟังสำหรับเพลงร็อคเท่านั้นครับ)

ข้อเสียใหญ่ๆของหูฟังตัวนี้หลักๆเลยคือ โคตรบีบหู ผมต้องเอาหูฟังสวมหมอนทิ้งไว้ตลอดเวลาที่ไม่ได้ใช้ เพื่อให้ก้านหูฟังมันถ่างออกลดอาการบีบลงได้บ้าง
                      ที่แก้ไม่ได้คือ ก้านเหล็กตรงหูฟังมันลอกโคตรง่าย... ถึงแม้เราจะระวังแค่ไหน ใส่ซองผ้าอย่างไร มันก็ลอก พอสีลอกออกแล้วราศีจะตกไปเยอะเลย

แต่โดยรวมแล้วถือว่าผ่านนะ

อ่อ หูฟัง Mashall miner โทนเสียงก็ติดดาร์คเหมือนกัน แล้วรูปล่างไม่เหมาะกับคนหูเล็กด้วยครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ผมเคยมี marshall minor fx แนวเสียงคล้ายตัวนี้เลยครับ ฟังร็อคได้ดี แต่เสียงแหลมไม่รู้ไปไหนหมด ต้องปรับช่วยเยอะเลยครับ ออกมาใหม่ๆราคาสูงครับทั้ง major minor
                        ปล.ที่เคลือบทองมา ลอกออกมาทีหมดสวยเบย

Comment

@LoveHifi & guran
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

เรื่องบีบหัวนี้จริง ขนาดคนรู้จักไม่เล่นหูฟังยังบ่น
                            เน้นโทนต่ำแต่ก็คนละสไตล์กับพวกboseน่ะ

มันเท่ห์ตรงที่มันเป็นMashallนี้แหล่ะ แล้วราคาไม่overpriceเหมือนพวกbeat สายบ้าเบสเช่นกัน แต่ก็คนละแนวกัน

Comment

Originally posted by H4RDG4MER View Post
                              ผมว่ามันขับง่ายนะครับ Impedance มันแค่ 32 ohms เอง ต่อผ่านการ์ดเสียงธรรมดาๆ เร่งสุดก็ดังลั่นเลยนะครับ ปรับเกิน 50% นี่ดังมากๆเลยนะสำหรับผม -*-

Comment

Working...
                              X