Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การใช้งาน/การเลือกซื้อซาวด์การ์ด หน่อยครับเลือกไม่ถูก (มือใหม่)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การใช้งาน/การเลือกซื้อซาวด์การ์ด หน่อยครับเลือกไม่ถูก (มือใหม่)

ผมใช้ Windows 8.1 Pro ในการใช้งานนะครับ คือมีงบไม่เกิน2500 เล็งไว้คือ SOUND CARD CREATIVE SOUND BLASTER AUDIGY Fx กับตัว Rx 2ตัวนี้ต่างกันอย่างไร เข้าไปอ่านในเวปยังไม่เก๊ตเลยครับ แล้ว2ตัวนี้ดีไหม
    แล้วอีกอย่าง ทำไมผมเห็นเขาเล่นรุ่น X-Fi สะส่วนมากละครับ เห็นว่ามี การโมด้วย มี DD/DTS บ้างมันคืออะไรครับ มันดีมาก2ตัวบนที่กล่าวมาไหม แล้วผมควรซื้อตัวไหนมาใช้งานได้บ้าง ผมชอบเน้นเสียงฟังเพลงสะมากกว่า เสียงจากดูหนังกับเสียงจากเล่นเกมส์ มือใหม่มากครับ ขอบคุณครับ

ผมใช้ RX อยู่ ฟังเพลงเสียงดีครับ ใช้มาเดือนนึงแล้ว ตอนแรกว่าจะขาย ตอนนี้เปลี่ยนใจใช้ยาว 555

Comment

แล้วมันมี ไดเวอร์ วินโด 8.1/10 ไมหว่า
      DAC จบสุดละ ไม่ปวดหัวเรื่องไดเวอร์

Comment

X-Fi มีไดรเวอร์ตลอดครับ PAX MASTER PCI XFI Driver Suite 2015V

Comment

Originally posted by shipuva View Post
          X-Fi มีไดรเวอร์ตลอดครับ PAX MASTER PCI XFI Driver Suite 2015V
          เขาเรียกว่าไดเวอร์โม

Comment

ข้อดีของมันเป็นยังไงบ้างครับ X-Fi ควรเล่นรุ่นตัวไหนดี ชอบฟังเพลงสะส่วนใหญ่อ่ะครับ

Comment

2500 ลองดู xonar dx เกินมานิดเดียว

Comment

Working...
              X