Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเข้ามาดูสภาพลำโพงให้ทีครับ นิดเดียว แป๊ปเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเข้ามาดูสภาพลำโพงให้ทีครับ นิดเดียว แป๊ปเดียว

ตรงที่มันยับเขาเรียกว่าอะไรครับ แล้วทำยังไงให้มันสภาพมันกลับสมบูรณ์ แนะนำร้านที่สามารถเปลี่ยนให้ทีนะครับ แล้วราคาประมาณเท่าไร มันเป็นลำโพง Creative HD50 2.0 ตัวเล็กๆ

เสียดายสภาพมันซื้อต่อพี่ paobunjin มา

กรวยอลูมิเนียม บ้านหม้อน่าจะมี มันโดนกดอ่ะดิ ถ้ามันถอดได้ก็ต้องใช้น้ำยาล้างกาวแล้วเกาะออกมากดขึ้นรูปใหม่
    แต่รูปทรงเสียไปแน่นอน เสียงเหลมจะเพี้ยนด้วย

Comment

ลำโพงทวีตเตอร์อะดิ
      ปกติผมใช้เทปกาวแปะแล้วดึงเร็วๆ1-2ครั้ง ก็หายแล้ว
      แต่นี่มันติดแง่งข้างหน้ามันอยู่ สงสัยต้องแกะออกมาก่อนล่ะมั้ง

Comment

ดึงกลับคืนสภาพให้เป็นโดมได้ แต่เสียงเปลี่ยนแน่นอนครับ

Comment

ลำโพงกิ๊บอยู่เลยครับ เสียดาย

Comment

ใช้ทินเนอร์หยดลงตรงขอบสีเงิน แล้วกาวจะหลุดออก แล้วก็ดัดมันคืนสภาพเดิม แล้วติดด้วยกาวยางไว้ที่เดิม เสร็จแหละ

Comment

ขอบคุณนะครับทุกคำตอบ ทั้งคุณ fishow, just, nooi, silverkun, fist007

ผมต้องเอาไปซ่อมที่บ้านหม้อใช่ไหมครับ กลัวเสียงจะเปลี่ยน T_T

Comment

เศร้าแทนเลย เด็กที่ไหนมาซนเนี่ย น่าตีจริงๆ

Comment

เสียดายแทนอ่ะ ลำโพงยังใหม่อยู่เลย

Comment

เอาเข็มปลายแหลมๆจิ้ม แล้วค่อยๆดึงขึ้นครับ ได้สภาพเกือบเดิม แต่เสียงคงไม่เดิม

Comment

Working...
                    X