Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา X-Fi Xtreme Music (SB0460) กะ Windows 10 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา X-Fi Xtreme Music (SB0460) กะ Windows 10 ครับ

ไม่ทราบมีใครใช้รึยังครับ ผมใช้แล้วเสียงไม่ออก
    แต่ไดรเวอร์สมบูรณ์ อย่างอื่นสมบูรณ์ กดเล่นเสียงแล้วมีระดับเสียงขึ้นลงใน sound/playback ปกติหมด แต่เสียงไม่ออกครับ

อันนี้ได้อัพจาก 8.1 ไป 10 หรือป่าวครับ แล้วใช่ของแท้ไหม
    จากที่ผมเคยเป็น อัพเดท win 8.1 แล้วมีปัญหาเหมือนทันคือเสียงไม่ออก เลยลงวินโดวใหม่แล้วลองอัพเดทวินโดวเหมือนเดิม
    เสียงก็ไม่ออก เลยลงใหม่อีกรอบ แต่ไม่อัพเดทวินโดว เสียงออกปกติ

ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันป่าว ก่อนหน้านี้ซื้อการดมาใหม่ ซื้อบอรดใหม่ เซ็งมาก ดันเป็นที่วินโดว

Comment

แท้ครับผม ผมลองลงไดรเวอร์ที่แตกต่างหลายตัวก็ยังหายครับ

Comment

เป็นเช่นกันครับ คงต้องรอไปก่อน

Comment

ของผม SB0467 ลง PAX MASTER PCI XFI Driver Suite 2015V 1.15 ALL OS Stable Drivers Default Tweak Edition
          แล้วตามด้วย XFI SupportPack 3.4 เลือก ติดตั้งเฉพาะตัว Driver ไช่ได้ครับครับ แต่พอปิดเครื่อง เปิดใหม่จะค้างไปเลย ปวดหัวมากยังหาวิธีแก้ไม่ได้อาทิตย์นึงละ ของท่านลองดูครับเผื่อใช่ได้

PAX MASTER PCI XFI Driver Suite 2015V 1.15 ALL OS Stable Drivers Default Tweak Edition
          http://www.hardwareheaven.com/downlo...k%20Edition.7z

XFI SupportPack 3.4
          https://drive.google.com/file/d/0B4v...p4Nmtobms/view
          Last edited by 5a5a; 31 Jul 2015, 14:07:59.

Comment

นี่แหละปัญหาระดับโลกของซาว์นการ์ด dac ถูกๆๆมีเยอะแยะ

Comment

ลง SBXF_PCDRV_LB_2_18_0015

เสียงออกแต่หน้าปรับแต่ง ของpax ไม่ขึ้น

Comment

เข้าไปใน device manager แล้วลอง remove sound card ออกครับ แล้วบูทเครื่องใหม่

ตอนนี้ผมทำแล้วเสียงมา แต่เปิด creative control panel ปรับอะไรไม่ได้เลย

เหมือนว่าต้องใช้ driver ที่มากับ windows น่ะครับ

Comment

Working...
                X