Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำสายไฟ X3 2.1 ขับ dayton b652

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำสายไฟ X3 2.1 ขับ dayton b652

พึ่งซื้อ microlab x3 2.1 มา เปลี่ยนใช้ ลำโพงหิ้งชุดเดิม dayton b652

มือใหม่ ขอคำแนะนำหน่อยครับ เห็นว่ากันว่า เปลี่ยนสายลำโพงแล้ว เสียงจะดีขึ้นอย่างชัดเจน ก็เลยคิดจะลองซื้อมาลองครับ
    ที่ดูๆ ตอนนี้มี monster xp เมตรละ 150 บาท ที่เซียร์ พี่ๆ คิดว่ายังไงบ้างครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม bf4 ครับ

ต่อ เข้า กับ pc นะครับ ใช้ soundcard onboard ของ msi z97 ดูๆ soundcard ตัวใหม่อยู่เหมือนกันครับ งบ 1-2 พัน มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ คุ้มกับราคาไหม ถ้าซื้อมาใช้แทนตัว onboard

Comment

X3 ลองเน้นสายที่ทำจากเงิน ช่วยให้เสียงโปร่งขึ้นนะครับ เพราะสายเดิมเสียงเฮียกมาก

Comment

ซาวการ์ดจัดไปครับ sb0880 ดีกว่าออนบอร์ดชัดเจนครับ หน้าซาวการ์ดเลยมีขายเยอะครับ ตอนนี้

Comment

Originally posted by toolpak View Post
          ซาวการ์ดจัดไปครับ sb0880 ดีกว่าออนบอร์ดชัดเจนครับ หน้าซาวการ์ดเลยมีขายเยอะครับ ตอนนี้
          ดีจริงเปล่า ยืมมาลองซักสองปีครับพี่ตูน

Comment

Originally posted by Thaithird View Post
            ต่อ เข้า กับ pc นะครับ ใช้ soundcard onboard ของ msi z97 ดูๆ soundcard ตัวใหม่อยู่เหมือนกันครับ งบ 1-2 พัน มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ คุ้มกับราคาไหม ถ้าซื้อมาใช้แทนตัว onboard
            msi z97 เสียงonboard มันก็เทพอยู่นะครับ เค้าบอกกันมาเยอะ เเต่ก็สู้พวก sb0880 0460 ไม่ได้ครับ เเล้วเเต่เเนวเสียงที่ชอบด้วยครับ x3ไปได้ไกลในระดับนึงครับ เรื่องเบสพออัดมากๆ จะเริ่มไม่เป็นลูกครับ

Comment

ตามท่านบนๆครับ 0880 กำลังดีครับ

อ้อ .. ตามที่ผมตอบให้ในเฟสไปให้ ในเรื่องการจัดวาง ถ้าโต๊ะเล็กเอามาวางข้างจอแล้วมันใกล้เกินไป ลอง Toe out ช่วยแทนนะครับ พอช่วยได้ครับผม ผมเคยตอนใช้ Pro1 กับโต๊ะเล็กครับหลายปีก่อนต้อง Toe out ช่วยเหมือนกัน อิอิ

Comment

Working...
              X