Announcement

Collapse
No announcement yet.

5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5.1

คือว่าผมไปซ้อ sound มา

และผมก็ไปซื้อลำโพงที่มันซัพพอร์ตมา 5.1

...นเมื่อ sound ก็ 5.1 ลำโพงก็ซัพพอร์ต...ทำไมมันไม่ออก 5.1 ง่ะ
    เนี่ย มันมี remote มาด้วย

มันมีปุ่มต่างๆ ซึ่งหลักๆก็มีให้เลือกการออกของเสียง
    มี
    ปุ่มแรก 2.1
    ปุ่มสอง 5.1
    ปุ่มสาม AC-3

เนี่ยคับ...ผมลองกดดูปุ่ม 2.1 แล้ว เสี่ยงมันไม่ออก...
    ก็เลยลองกด 5.1 ดู เพราะมันการ์ดมันต้องได้อยู่แล้ว...แต่ก็ไม่ ไม่มีเสียงออกเลยแม้แต่นิด

ในปัจจุบันนี้ ผมต้องกด AC-3 อย่างเดียวเสียงมันถึงจะออก....เฮ้อๆๆๆๆ...หนักใจ

การ์ดผมซื้อมา 1200
    ลำโพง 4500
    กะว่าจะได้ฟังอะไรดีๆหน่อย เฮ้อออออ...เศร้า..

เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ พอมีวิธีแก้บ้างป่าว ต้องไปปรับอะไรเพิ่มอีกป่าวเนี่ย คืออยากใช้ 5.1 อ่ะ

ฮือๆ ยกกำลัง2

ได้โปรดช่วยบอกที

ปรับที่โปรแกรม Surround Mixer ==> Speaker ให้มันออกเป็น 5.1 รึยังครับ

Comment

Originally posted by BlackDrago View Post
      ปรับที่โปรแกรม Surround Mixer ==> Speaker ให้มันออกเป็น 5.1 รึยังครับ

แล้วคับ

Comment

Working...
      X