Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าผมจะเอา subwoofer 5.1 ตัวเดียว ต่อ sat หลายๆตัวสามารถทำได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าผมจะเอา subwoofer 5.1 ตัวเดียว ต่อ sat หลายๆตัวสามารถทำได้มั้ยครับ

ผมมีลำโพง 5.1ของ eacan อยู่แล้ว แล้วบ้านผมค่อนข้างกว้าง ทีนี้เลยอยากซื้อ sat มาต่อเพิ่ม

สามารถทำได้มั้ยครับ มันเกี่ยวกับแรงขับรึเปล่า

ถ้าต่อ sat หลายๆตัว เข้าไปในรูเดียวมันจะทำให้ sat เบาลงมั้ย

ขอบคุณครับ

อ่าว ก็ต้องซื้อ sat ให้มันพอดี กับที่ amp ของตู้sub ขับได้ดิ

Comment

พอดีผมไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับลำโพงเลยครับ

ซื้อ sat ให้พอดีนี่คือทุกตัวรวมกันใช่มั้ยครับ

Comment

ไม่น่าทำนะ มันทำให้แอมป์ทำงานหนักขึ้น

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Y สาย Line in เลยครับ แยก Jack 3.5 ออกเป็น 6 สายยย 55555555555+

Comment

ก็ต้องดูว่า eacan มันจ่ายให้ sat กี่วัตต์ ถ้าจะหามาเพิ่มก็ต่อได้ แต่อย่าให้เกินที่มันจ่ายก็แล้วกัน
              แต่แนะนำว่าซื้อแอมป์แยกมาต่อดีกว่า

Comment

Working...
              X