Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวนี้เขาเรียกว่าอะไร และหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวนี้เขาเรียกว่าอะไร และหาซื้อได้จากที่ไหนครับ

พอดีได้มรดกตกทอดมาจากลูกพี่ลูกน้อง แต่ไอตัวที่อยู่ในวงมันไม่มีมาด้วย เลยค่อนข้างลำบากเวลา เพิ่ม/ลดเสียงน่ะครับ
    จะไปหาซื้อก็ไม่รู้จะไปซื้อที่ไหน รบกวนด้วยครับ

หัวมันเป็น mini ป่ะ

ต่อตรงไปเล้ย ปรับที่วินโดวส์เอา สะดวกโครตถ้าคีย์บอร์ดมีปุ่ม +- เสียง

Comment

ตัวปรับเสียงของลำโพง creative ไม่เคยเห็นใครขายในไทย มีแต่เว็ปนอกขายน่ะครับ ต้องลองสั่งมาดู ไม่รู้จะคุ้มไหม

Comment

โปรแกรม Volume 2 ช่วยท่านได้ครับ

Comment

มีคนมาถามบ่อยแฮะ ทำขายดีไหมนี่

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            หัวมันเป็น mini ป่ะ

ต่อตรงไปเล้ย ปรับที่วินโดวส์เอา สะดวกโครตถ้าคีย์บอร์ดมีปุ่ม +- เสียง
            หาซื้อคีย์บอร์ดที่มีปุ่ม เพิ่ม/ลดเสียง ดูท่าจะง่ายกว่าหาซื้อเจ้าตัวนี้แฮะ

Originally posted by doon View Post
            ตัวปรับเสียงของลำโพง creative ไม่เคยเห็นใครขายในไทย มีแต่เว็ปนอกขายน่ะครับ ต้องลองสั่งมาดู ไม่รู้จะคุ้มไหม
            ดูท่าจะไม่คุ้มหาซื้อคีย์บอร์ดตามความเห็นบนน่าจะง่ายกว่า ขอบคุณนะครับ

Originally posted by toolpak View Post
            โปรแกรม Volume 2 ช่วยท่านได้ครับ
            เดี๋ยวรอกลับบ้านก่อน เดี๋ยวจะลองดูนะครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by tumd View Post
            มีคนมาถามบ่อยแฮะ ทำขายดีไหมนี่
            ทำเลยครับ รอซื้อ 5555

Comment

อันนี้ถามนอกเรื่อง

คือตอนนี้ผมมี 2.0 กับ 2.1 แล้วผมอยากจะใช้ด้วยกันให้มันออกเป็น 4.1 แต่มันติดตรงที่ผมไม่มีตัวปรับเสียงแบบในรูปน่ะครับ
              มันเลยทำให้ลำโพง 2.1 มันดังกว่า 2.0ที่เสียงมันเบามาก เพราะผมปรับเสียงในวินโดว์ไม่ถึง 10% เองครับ

Comment

^
                ปรับแยก channel เลยครับ
                Sound > Speakers ในแท๊บ Levels เลือก Balance
                Last edited by Beaver_XT; 3 Sep 2015, 13:51:46.

Comment

ต่อสายตรงดีกว่า....เสียงดีกว่าด้วย
                  ทำสายตอโวลุ่มเสียงไปเสียที่ตัวโวลุ่มโวลุ่มดีๆแพงด้วยครับ

Comment

Originally posted by bigzadota View Post

คือตอนนี้ผมมี 2.0 กับ 2.1 แล้วผมอยากจะใช้ด้วยกันให้มันออกเป็น 4.1 แต่มันติดตรงที่ผมไม่มีตัวปรับเสียงแบบในรูปน่ะครับ
                    มันเลยทำให้ลำโพง 2.1 มันดังกว่า 2.0ที่เสียงมันเบามาก เพราะผมปรับเสียงในวินโดว์ไม่ถึง 10% เองครับ
                    ถ้ามีซาวการ์ด ปรับเป็น 4.1 ก็ใช้งานได้สบายเลยนะครับ ของผมขาย 5.1 ปรับก็หันมาเล่น 4.1 เอาครับ
                    ลำโพงผม 2.1 ผมเสียบรู้เขียว - คู่หน้า
                    ส่วน 2.0 ผมเสียบรูดำ เอาไว้เล่นเป็นคู่หลังก็ OK เลยครับ ได้เสียงใกล้เคียงกับ 5.1
                    แตกต่างกันตรงเสียงพูดเวลาดูหนังนิดหน่อย จะอยู่ตรงลำโพง center

Comment

Originally posted by bigzadota View Post

Comment

เวลาเปิดอะไรก็ระวังเสียงที่วินโดให่ดีครับ เดียวจะกลายเป็นห้อง AV ฉาวไปซะก่อน

Comment

บางครั้งหนัง AV ไม่ไช่ของที่ต้องระวังหรอก เพราะก่อนเปิดเราเบาเสียงใด้

แต่กำลังดูอะไร(ที่มันไม่เกี่ยวเลย)เพลินๆแล้วมันมีฉากหยิวเข้ามานี่ดิเบาแทบไม่ทัน เช่นฉากแปรงฟันน้องสาว

Comment

ผมดูหนังสียงดังด้วย....ดูหนังจีนชุด ..ตัวละครดดนยาปลุกสวาท...ได้อารมณ์ดีจังลย....555+

Comment

@ tumd ทำขายบอกด้วยนะจ๊ะ ขอ 2 ชุด

Comment

Working...
                              X