Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเปรียบเทียบลำโพง Eacan A-600II , Edifier M-3200 และ Orbit 701 ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเปรียบเทียบลำโพง Eacan A-600II , Edifier M-3200 และ Orbit 701 ให้ด้วยครับ

ตอนนี้ลังเลใจมากเลยครับ ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดีใน 3 ตัวเลือกนี้ เรื่องงบก็ไม่เกิน 4000 บาท

ส่วนใหญ่จะเน้นฟังเพลง 90% อีก 10 % จะดูหนัง ส่วนเพลงส่วนมากจะฟังแนว J-rock แต่ว่าแนวอื่น ๆ ก็ฟังครับ (อยากได้แบบเบสนุ่ม ๆ ลึก ๆ เสียงใส ๆ ครับ)

อยากให้ทุกท่าน ๆ ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่าใน 3 ตัวนี้ ตัวไหนที่เหมาะกับผมมากที่สุด

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ยังไงก็ฝากด้วยนะครับ เพิ่งเป้นสมาชิกใหม่

Eacan A-600II เลยครับ

Comment

Eacan A-600II ด้วยคนละกัน เบสนุ่มเนียนลึกพอควร แหล่ม กลาง ใสแต่สากหูหน่อย เปลี่ยนเป็นสายเคลือบเงินหน่อยก็ดี หรือใช้สายที่แถมมาก็ได้ ไม่เกิน 2000 บาท อีก 2000 เอาไปกินข้าวไม่ต้องเอาไปซื้อมาม่า
      ส่วน2ตัวหลัง ไม่เคยฟัง

Comment

Eacan A-600II แบบไม่ต้องคิดมาก

Comment

รู้สึกคะแนนเสียงจะเป็นไปในทางเดียวกันเลยครับ เดี๋ยวเย็นดีอาจจะไปลองฟังเสียงดู

ขอถามอีกนิด แล้วของ Altec Lansing รุ่น VS2421 กับ FX4021 ดีหรือป่าวครับ เห็นในเว็บต่างประเทศให้คะแนนสูงพอควร

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Altec Lansing รุ่น VS2421 เสียงใสดีครับ ฟังเพลงสบายๆ

Comment

Eacan A-600II --เบสนุ่ม กลาง-แหลม ไม่ใสมาก ฟังเพลงร๊อดโอเค

Edifier M-3200 -- ไม่เคยฟัง แต่ยี้ห้อนี้ ผมว่าเน้นเสียงกลางนะ

Orbit 701 -- เบสแน่น เบสตัน กระแทก แต่ว่าผมไม่ค่อยนุ่มนะ เอาสะใจ สไตล์เมทัลล่ะแจ๋วเลย

ฟันธง ท่าจะซื้อ ตามสไ์ตล์ที่กล่าวมา A600II เหมาะที่สุด

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นมาก ๆ นะครับ เมื่อวานไปซื้อมาแล้วได้ตัว Edifier M3200 มาครับ ฟังเสียงแล้วรู้สึกเหมือนถูกชะตา ก็เลยจัดมา

ไว้คราวหน้าอาจจะเข้ามาถามเกี่ยวกับเรื่อง soundcard นะครับ *-*

Comment

555555555555 ผมนึกว่าคุณเอา A-600II ซะอีก

Comment

Working...
                  X