Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ soundcard ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ soundcard ทีครับ

คือผมใช้ ลำโพง Creative I-TRIGUE 2.1 อยู่อะคับ ซื้อมาประมาณ 3400 มั้งครับ

คือตอนนี้ใช้ sound SB 5.1 VX อยู่อะคับ ราคาเกือบๆ พัน

ไม่รู้มันต่างกับออนบอร์ดแค่ไหนอะครับ

แล้วถ้าเกิดใช้ฟังเพลง ควรใช้อันไหนดีครับ หรือลำโพงแค่นี้ใช้แค่นี้ก็พอ

ดันนิส

Comment

ผมไม่ได้เก่งกาจมาจากไหนนะครับ

เห็นไม่มีคนตอบ ช่วยตอบละกัน (ถ้าไม่ถูกขออภัย ผู้รู้มาชี้แนะด้วยละกัน)

ใช้ฟังเพลง Audigy2ZS ครับ สำหรับซาวน์การ์ด หรือ X-Fi สำหรับฟังเพลง เล่นเกมและดูหนังด้วย

ทั้งหมดหาซื้อได้ในห้อง Hifi ของเว็บนี้ครับ

Comment

2ZS มือ 1 เท่าไหร่อะคับ

แล้วยังมีขายอยู่มั๊ยครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=294909
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=310654

หรือลองตั้งกระทู้หาดู

ปล...ท่านอ่านๆหาข้อมูลในกระทู้เก่าๆน่าจะได้รายละเอียดมากกว่านะครับ

Comment

ตอนนี้มือ 1 ไม่มีขายแล้วหรอครับท่าน

-..-

Comment

ของมือ 2 ก็ดีนะครับ ประหยัดได้เยอะ สำหรับผม ผมว่ามันไม่ต่างกัน

เพราะว่า soundcard ของ creative เสียยากมาก

Comment

Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
                ของมือ 2 ก็ดีนะครับ ประหยัดได้เยอะ สำหรับผม ผมว่ามันไม่ต่างกัน

เพราะว่า soundcard ของ creative เสียยากมาก
                แต่ X-Fi เสียง่าย
                เท่าที่เห็นนะ

Comment

ลองง่ายๆก่อนนะครับ
                  เปิดเพลงจาก sound on board แล้วมาเทียบกับ sound card creative ที่ใช้อยู่ ถ้าฟังแล้วเห็นความแตกต่างชัดเจน นั่นก็เป็นคำตอบให้ตัวเองครับ

Comment

Originally posted by Ni-Cha View Post
                    แต่ X-Fi เสียง่าย
                    เท่าที่เห็นนะ
                    ถูกครับของเพื่อนผมก็ไปเเระ ยังงัยขอคำเเนะนะด้วยครับ เริ่มบ้าเสียงมากกว่าบ้าคอมละ

Comment

เท่าๆที่ลองอ่านดูน่ะครับ ถ้าเริ่มเล่นเเล้วใช้ลำโพง 2.1 เเนะนำให้เล่นตัวCT 4760 CT4830 ครับ ราคาไม่เเรงเเล้วเห็นท่านๆ ว่าเสียงดีครับ
                      หรือถ้ามีงบเพิ่มขึ้นมากหน่อย ก็เริ่มเล่นตระกูลSB0XXX ครับ ที่เเนะนำคือ 0060 0100 0220 อ่ะครับ เห็นๆเค้าหากัน เเต่ที่อับมาหน่อยเป็น
                      Audigy ก็ SB0090 0160 เเล้วก็บลาๆๆ

Comment

Working...
                      X