Announcement

Collapse
No announcement yet.

ONKYO HT-3700 ควรตั้ง cross over เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ONKYO HT-3700 ควรตั้ง cross over เท่าไหร่ครับ

ตามเสปคลำโพง ต้องตั้ง Crossover เท่าไหร่ครับผม
    แล้วต้องตั้ง Small หรือ Large

ลำโพงหลักเป็น satellite ตั้ง Small แล้วลองตัด cross ที่ 120 ขึ้นไปครับ หรือลองกลับกัน ต้องมีสักจุดที่ถูกใจ
    Last edited by cess; 28 Sep 2015, 14:22:07.

Comment

รับแซ่บ
      ตรงกลับกันนี่ กลับอะไรครับ

Comment

ปรับเป็น Large แล้วปรับ cross สัก 80-100 ครับ
        มีของอยู่แล้วลองปรับเล่นดูหลายๆแบบครับ

Comment

80 ครับ

Comment

เป็นผมตัดที่ 80 ขึ้นครับ อาจจะไปถึง 100-120

แต่ที่บ้านมีตั้งพื้น ผมตัด 80

Comment

งงนิดนึงครับ ตามหลัก -dB มันจะเสียงดังขึ้น +dB จะเบาลง ใช่ไหมครับ แต่ทำไมปรับใน Menu ปรับไปทางบวกเสียงมันจะดังกว่า หรือมันคนละหน่วยวัดกัน

Comment

Working...
              X