Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 3,000-7,000บาท DAC/Ampสำหรับหูฟัง มีอะไรให้เลือกบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 3,000-7,000บาท DAC/Ampสำหรับหูฟัง มีอะไรให้เลือกบ้างครับ

ขอเป็นDAC/Amp เน้นต่อกับpc ใช้ไฟPCโดยตรง ไม่เอาออกไปไหนเลย ไม่อยากได้ทีมีแบต
    ปัจจุบันใช้ FiiO E10K ต้องการคล้ายๆกันแต่คุณภาพเสียงดีขึ้น รู้สึกFiiO E10K มันแยกเสียงได้ไม่ดีเท่าไหร่น่ะครับ

Aune T1 Mk2 ราคาในงบพอดี ซื้อในไทยก็มั่นคง นอกก็ ebay
    อ่อ ผมลืมว่าตัวนี้มันต่อไฟเพิ่ม ถ้าจะเอาไฟจาก usb นี่ คงต้องรอคนอื่นแนะนำครับ
    Last edited by baacom; 11 Oct 2015, 13:26:50.

Comment

Musiland03US ก็ได้ครับ มือสองราวๆ3 kบวกลบ .... ใช้ไดร์เวอร์ตัวใหม่ๆเสียงดีเลยครับ ลองหาอ่านรีวิวเก่าๆดูครับ

ถ้าตัดใจเล่นแบบต่อไฟได้ งบแบบนั้นเล่น AudioGD เลยก็ได้ครับ ชอบแนวเสียงไหนเล่นชิปตามแนวเสียงที่ชอบครับว่าจะเอานุ่มหรือเอาชัดครับ ( WM8741 / ES9018 )

Comment

ibasso d7 ครับ

Comment

AudioQuest DragonFly Version 1.2

Comment

Working...
          X