Announcement

Collapse
No announcement yet.

SX กับ X-FI 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SX กับ X-FI 5.1

ไม่ได้มาถามว่า 2 ตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันนะครับ อุอุ
    ตอนนี้คอมที่ใช้อยู่มีปัญหาเลยจะเปลียนไปใช้ NOTEBOOK
    ตอนนี้ใช้ X-FI อยู่ครับชอบมาก
    เลยจะถามว่า 2 ตัวนี้ SX กับ X-FI 5.1
    USB ทั้งคู่ ตัวไหนมีแนวเสียงใกล้เคียง X-FI บ้างครับ
    ขอบคุณครับ
    Attached Files

ถ้าฟังเพลง Music SX เสียงดีกว่า X-Fi คับ

Comment

ไม่รู้ครับแต่เอาX-Fi

Comment

ฟังเพลงครับชอบเบสหนักๆ ตัวไหนพอไหวบ้าง

Comment

ฮ่าๆ เบสหนักๆ X-Fi โลด ไม่มีตัวไหนเบสหนักกว่าตัวนี้อีกแล้ว

Comment

Originally posted by sierra View Post
            ถ้าฟังเพลง Music SX เสียงดีกว่า X-Fi คับ
            ตามนี้ครับ

Comment

Originally posted by sierra View Post
              ฮ่าๆ เบสหนักๆ X-Fi โลด ไม่มีตัวไหนเบสหนักกว่าตัวนี้อีกแล้ว
              ถึงจะเป็นเวอร์ชั่น USB 5.1 เสียงก็ยังพอๆกับตัว PCI หรอครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=198406
                หาอ่านมาล่ะกว่าจะเจอ อุอุ
                แต่ก็ยังสงสัยว่า SX นี่เบสเยอะพอๆกับ X-FI PCI ไหมครับ
                Last edited by artoshi; 26 Oct 2008, 14:57:11.

Comment

bass boost ช่วยได้คับ

ถ้าเอาไปฟังเพลงอย่างเดียว ยังไงก็เชียร์ Music SX
                  Last edited by sierra; 26 Oct 2008, 15:08:25.

Comment

อุอุ ตกลงตามนั้นเดียวสิ้นเดือนปล่อย X-FI PLATINUM คอมเก่าจะลาโลกแว้ว
                    ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

Comment

bass boost ช่วยได้คับ
                      ถ้าเอาไปฟังเพลงอย่างเดียว ยังไงก็เชียร์ Music SX
                      ตามที่ท่านเดียร์บอกเลยครับ ถ้าฟังเพลงต้อง SX ผมใช้มาหมดแล้วครับทั้ง 2 ตัว ถ้าเน้นสารพัดประโยชน์ก็ต้อง X-fi ครับ SX เบสมันไม่ได้น้อยจนไม่มีนะครับ ลองแบบไม่ลงไดรเวอร์ครับผมว่าเสียงออกเป็นธรรมชาติดีกว่าลงไดรเวอร์ อันนี้ก็แล้วแต่ชอบนะครับ

Comment

ตัวX-Fi surround ใช้อยู่ มีฟังชันX-FiCrystalizerเหมือนของPCIทำให้เสียงใสกรุ๊งกริ๊งดี แล้วก็ถ้าใช้ในmode2.1จะมีฟังชันbass boost หรือ 5.1 จะเป็น Bass redirect + Gain 15 dB
                        แต่DACของตัวSXดีกว่าX-fi surround เยอะ

Comment

ไปใช้กับลำโพงแบบไหน

2.1 = sx
                          5.1 = X-Fi

Comment

Originally posted by watitta View Post
                            ตัวX-Fi surround ใช้อยู่ มีฟังชันX-FiCrystalizerเหมือนของPCIทำให้เสียงใสกรุ๊งกริ๊งดี แล้วก็ถ้าใช้ในmode2.1จะมีฟังชันbass boost หรือ 5.1 จะเป็น Bass redirect + Gain 15 dB
                            แต่DACของตัวSXดีกว่าX-fi surround เยอะ
                            ตอนนี้ที่ใช้อยู่ผมปิดทุกอย่างเลยครับ
                            ทุกอย่างติ๊กเครื่องหมายถูกออกหมดเลย
                            เลือก EQ เป็นร๊อคแค่นั้น
                            ไม่รู้มีใครฟังแบบผมบ้างนะ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                              ไปใช้กับลำโพงแบบไหน

2.1 = sx
                              5.1 = X-Fi
                              2.1 ครับพี่น้อง
                              Last edited by artoshi; 26 Oct 2008, 17:32:32.

Comment

Working...
                              X