Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำเรื่อง router และ modem ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำเรื่อง router และ modem ครับ

ตอนนี้อุปกรณ์ที่บ้านที่ใช้ต่อก็มี
    pc 1 เครื่อง
    notebook 3 เครื่อง
    android box 2 เครื่อง
    และ smart phone 4-5 เครื่อง ครับ

เลยอยากจะซื้อ modem และ router ตัวใหม่เนื่องจากตัวเก่าเริ่มจะเอ๋อแล้ว (ใช้มาประมาณ 5-6ปีแล้วครับ)
    ที่เล็งๆไว้ router ก็เป็น asus rt ac68u หรือ n66u(จะแนะนำเป็น brand อื่นก็ได้นะครับ) ส่วน modem ยังไม่มีตัวไหนในใจเลยครับ

อยากขอคำแนะนำเรื่อง router และ modem หน่อยครับ
    ปล.ราคาเอาสักไม่เกิน 7-8000 +- นิดหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Asus ดีมากครับ อีกยี่ห้อแนะนำ Netgear R7000 สามารถไปที่ศูนย์บริการ King king intelligent มัดจำไว้เอามาลองใช้ได้ 15วันครับ

Comment

Asus ว่าก็ดีทีเดียวครับ Asus ผมเคยใช้ตอนที่ทำ router รุ่นแรกๆครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าดีขนาดไหนครับ ผมก็กำลังมอง router อีกตัวเหมือนกันครับ แต่ผมกำลังเล็ง TP-Link Archer C9 มาเพิ่มวง network ครับ ราคาถูกกว่านิดหน่อย ชอบตรงประกัน Lifetime

AC68U กับ Archer C9 ผมอ่านๆมา เห็นบอกว่าดีมากทั้งคู่ครับ

ตอนนี้ผมใช้ TP-LINK W8980 modem router มาประมาณ 2 ปีแล้วครับ ผมว่าดีเลยที่เดียวครับ ที่ต่อ network ก็มี ipad/tablet/มือถือ 7 เครื่อง tv(ดู youtube,streaming) 2 เครื่อง pc/notebook โหลด bit 2 เครื่อง

Comment

R7000 อ่านรีวิวแล้วน่าสนเหมือนกัน เสปคดีกว่า AC68 นิดหน่อย

Comment

Originally posted by baraqkak View Post
          Asus ดีมากครับ อีกยี่ห้อแนะนำ Netgear R7000 สามารถไปที่ศูนย์บริการ King king intelligent มัดจำไว้เอามาลองใช้ได้ 15วันครับ
          Originally posted by sweer View Post
          Asus ว่าก็ดีทีเดียวครับ Asus ผมเคยใช้ตอนที่ทำ router รุ่นแรกๆครับ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าดีขนาดไหนครับ ผมก็กำลังมอง router อีกตัวเหมือนกันครับ แต่ผมกำลังเล็ง TP-Link Archer C9 มาเพิ่มวง network ครับ ราคาถูกกว่านิดหน่อย ชอบตรงประกัน Lifetime

AC68U กับ Archer C9 ผมอ่านๆมา เห็นบอกว่าดีมากทั้งคู่ครับ

ตอนนี้ผมใช้ TP-LINK W8980 modem router มาประมาณ 2 ปีแล้วครับ ผมว่าดีเลยที่เดียวครับ ที่ต่อ network ก็มี ipad/tablet/มือถือ 7 เครื่อง tv(ดู youtube,streaming) 2 เครื่อง pc/notebook โหลด bit 2 เครื่อง
          ขอบคุณความเห็นของทั้ง 2 ท่านครับ หลังจากอ่านรีวิวและไปลองจับทั้ง3ตัวมาแล้ว สุดท้ายตกลงปลงใจกับ netgear r7000 ไปแล้วครับ แบบว่ามันสวยมากๆ

Comment

Working...
          X