Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไมค์ usb ต่อแล้วไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไมค์ usb ต่อแล้วไม่มีเสียง

คือผมได้ซื้อ razer siren pro มา พอได้ต่อก็ได้เปลี่ยนไปที่ไมค์ แต่พอพูดมันไม่มีเสียงขึ้นมา ผมได้ลง โปรแกรมของ razer แล้วก็ไม่หาย จะต้องทำอะไรอีกหรือปล่าว ?Untitled.jpg

Comment

ไมค์usb?
      หน้าSound ในรูปมันยังDisableอยู่เลยครับ + defaut deviceยังเป็นwhat u hearของcreativeอยู่
      ในหน้าต่างSound ลองคลิกขวาที่Line in ของRazer Surround แล้วกดenable แล้วกดset default deviceซ้ำอีกทีครับ

Comment

ผมลอง Default Device แล้วครับ ก็ไม่มีสัญญาณเสียงขึ้นคือแถวเขียวข้างๆไม่กระดิกเลย แต่มันบอกใน properties ว่า NO jack Information Available ทั้งที่ลองหมดทุกช่องแล้ว (ผมไปลองคอมเครื่องอื่นปรกตินะ)

Comment

Working...
        X