Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อลำโพงคอมเข้าทีวี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อลำโพงคอมเข้าทีวี

คือผมมี A500L แต่อยากต่อเข้าทีวี (ต่อแบบได้ยินเสียงจากทีวีเลยนะ ไม่ใช่จากเครื่องเล่นแผ่นอ่ะ)

ก็คือ สมมุติว่าตอนนี้เล่น ธิดาวานรอยู่ ผมอยากเอา A500L ไปต่อทีวีให้เสียงมันออก A500L อ่ะ โดยที่ไม่มีเครื่องเล่นแผ่นอยู่

เอาไปเสียบช่องหูฟังเลยมั้งครับ เดาเอานะ

Comment

ต่อเข้าช่อง mini เลยครับ
      ถ้าต่อ rca เสียงจะไม่ติดนะครับ

Comment

ถ้าเสียบกับช่องต่อหูฟัง minijack 3.5 mm ข้างหน้า ลำโพงทีวีจะ mute และ volume มีผล

ถ้าต่อจาก RCA stereo ข้างหลัง ลำโพง tv จะไม่ mute ให้ลดเสียง จน 0 ได้เลย

เพราะ line out ด้านหลัง ออกตายตัว volume ไม่มีผล ต้องปรับเอาที่ลำโพงอย่างเดียว

Comment

ทีวีบ้านผม JVC รุ่นไหนมะรู้ มีแค่ ที่เสียบสายอากาศ กับ RCA ขาว แดง เหลือง

ปล.ใช้อุปกรณ์อะไรต่อ ขอรูป - ราคาด้วยครับ

Comment

Working...
          X