Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการวางลำโพงทีครับ แขวนยังไงดี ให้ประหยัดพื้นที่ และเสียงโอเค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการวางลำโพงทีครับ แขวนยังไงดี ให้ประหยัดพื้นที่ และเสียงโอเค

รบกวนพี่ๆในห้องนี้หน่อยครับ
    พอดีผมกำลังจะหาวิธีแขวนลำโพงให้ประหยัดพื้นที่บนโต๊ะคอม แต่ไม่รู้จะทำยังไงได้บ้าง
    เนื่องจากว่าจะเอาเคสคอมขึ้นวางบนโต๊ะ แล้วพื้นที่ไม่พอวางลำโพง
    ลำโพงที่ใช้อยู่ปัจจุบันเป็น Microlab pro 2 ครับ ใหญ่และหนักพอสมควร

ไปหาดูที่แขวนมาแต่ว่ามันไม่สามารถแขวนได้เพราะมันไม่มีรูให้แขวนที่หลังลำโพงครับ
    แต่ก็ไปเจอมาอีกแบบ เป็นแบบหนีบๆ หน้าหลังตัวลำโพง ไม่รู้จะแข็งแรงรับนัำหนักไหวมั้ย

ที่กังวลอีกเรื่องคือระยะการแขวนลำโพงกับที่นั่งฟังครับ
    สมควรต้อง แขวนสูง-ต่ำ ,ระยะ***ง เอียง ขนาดไหนครับ (โต๊ะคอมผมวางชิดกำแพงเลย ถอยหลังไม่ได้แล้วครับ)

ทำเป็นหิ้งวางเลยก็ได้ครับ
    ให้ลำโพงเสียงแหลมอยู่สูงในระดับหูพอดี

อันนี้ผมทำหิ้งไว้สำหรับวาง center

Comment

Working...
    X