Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง หัวแปลงครับ ผมไม่รู้จักชื่อ และแหล่งจำหน่ายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง หัวแปลงครับ ผมไม่รู้จักชื่อ และแหล่งจำหน่ายครับ

รบกวนสอบถาม ผมใช้โน๊ทบุค มันมีรู ต่อสาย 3.5mm ได้แค่รูเดียว ก็คือ รวมทั้ง Input และ Output เลยใช่ไหมครับ

ผมอยากจะแยกมันออก เป็น 2 ช่อง คือ out กับ in คนละช่องเพื่อไปต่อ กับแอม ร้องคาราโอเกะ มันต้องใช้ หัวแปลงแบบไหนหรอครับ

เรียกว่าอะไร ผมจะไปหาซื้อได้ที่ไหน ผมอยู่ใกล้ ฟอจูน ไม่รู้ว่ามีขายหรือเปล่าราคาแพงไหมครับ

ต้องการแบบนี้รึเปล่า?

2 ยังน้อยไป เอาไป 3 หรือซื้อแยกไปแยกต่อไปเรื่อยๆ ก็ได้ แต่คงจะใช้ได้ทีละอัน

ลาซ้าด้ามีขายนะ 3.5mm audio splitter

ไม่แน่ใจว่า ใช้ OUT กับ IN ได้พร้อมกันมั้ย!
    Last edited by 111111; 29 Dec 2015, 12:02:16.

Comment

ใช่เลยครับ ขอบคุณมากครับ 3.5mm audio splitter

แล้วแบบ 3 นั่นยังไง ผมนี่งงไปเลย

Comment

สงสัยถ้าจะใช้ ทั้ง In - OUT ต้องเป็น splitter แบบ 4 conductor (4บั้ง TRRS)

Last edited by 111111; 29 Dec 2015, 12:09:25.

Comment

จัดไป เจอแล้ว ใน lazada

4 conductor ราคา 99 บาท

http://www.ลาซาด้า.co.th/moonar-35mm...ck-986304.html

กด link แล้วพิพม์ ชื่อเว็บเข้าไปแทนนะ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
            จัดไป เจอแล้ว ใน lazada

4 conductor ราคา 99 บาท

http://www.ลาซาด้า.co.th/moonar-35mm...ck-986304.html

กด link แล้วพิพม์ ชื่อเว็บเข้าไปแทนนะ

ขอบคุณมากเลยครับ ใช่แบบนี้เลยที่ต้องการ ใช้ ทั้ง In และ Out มันเรียกว่าอะไรหรอครับ จะไปร้านไปถามเค้ากลัวเค้าจะไม่รู้จัก

ถ้าสั่งลาซาด้ากลัวจะไม่ทัน ตามฟอจูนจะมีขายไหมครับ ผมต้องใช้พรุ้งนี้แล้ว

Comment

splitter แบบ 4 conductor นั้นแหละ คงไม่มีชื่อแปลกๆ กว่านี้แล้วมั้ง splitter 4 บั้งอะไรก็ว่าไป ถ้าคนขายพอรู้คงต้องเดาออก แล้วก็เอาภาพไปเปิดให้เค้าดูด้วย จะได้จบ...

ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ซื้อ Sound Card USB เอาก็ได้ ไม่แพงเหมือนกัน ชัวร์กว่าด้วย ไม่น่าเกิน 200
              Last edited by 111111; 29 Dec 2015, 12:59:47.

Comment

Originally posted by 111111 View Post
                splitter แบบ 4 conductor นั้นแหละ คงไม่มีชื่อแปลกๆ กว่านี้แล้วมั้ง splitter 4 บั้งอะไรก็ว่าไป ถ้าคนขายพอรู้คงต้องเดาออก แล้วก็เอาภาพไปเปิดให้เค้าดูด้วย จะได้จบ...

ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ซื้อ Sound Card USB เอาก็ได้ ไม่แพงเหมือนกัน ชัวร์กว่าด้วย ไม่น่าเกิน 200
                ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                X