Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังสนใจ Wharfedale DS-1 ครับ มีใครเคยฟังตัวจริงแล้วบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังสนใจ Wharfedale DS-1 ครับ มีใครเคยฟังตัวจริงแล้วบ้าง

ยังไม่เข็ด

ก็เหมือนเดิมครับคือหาฟังไม่ใด้ -.- หลังอกหักจาก XD3 และ Luna ด้วยสาเหตุแค่เพียงว่าเธอดีเกินไป เอ๊ย!! เธอเบสเยอะเกินไป

ทำให้หวาดเสียวทุกครั้งที่เจอลำโพงใหม่ๆ ซึ่งมีลักษณะคล้ายกัน เช่นท่อเบสด้านหลัง ...

แต่จะให้ติดแหง่กกับช้างน้อยตลอดไปมันก็ดูไช่ที อยากไปกินของดำๆใหญ่ๆ ดูบ้าง ( ในไทยไม่น่ามีสีขาว )

เจอ DS-1 เข้า อ่านจากรีวิวแล้วหลายๆ สำนักฟันธงว่ามันไม่ค่อยมีเบส โอ้ ... ตาโต หูผึ่ง

นี่อาจเป็นรักแร้ของเราที่ตามหามานานก็เป็นใด้

ก็อยากจะมาสอบถามซะก่อนครับ เผื่อมีใครฟังแล้วบ้าง ...

แนวเสียงที่ต้องการ ? ก็ประมานช้างน้อยอัฟเกรดอ่ะครับ ทุกสเกลเสียงดีขึ้น แต่ยังคงบุคลิค เสียงกลาง 50% แหลม 30% เบส 20% ใว้ ( ถ้าเป็น Luna ก็คง 35/35/60 )

ถ้าทุกท่านว่าดี ก็จะตั้งป้อมซุ่ม Laza-da ถ้ามีโค้ดลดราคาแจ่มๆหลุดมาก็สอยครับ
    Last edited by XsoeIIsJ; 1 Jan 2016, 16:54:56.

อย่างอื่นไม่รู้ รู้อย่างเดียวว่า สวยมั๊กๆ!

Comment

ผมว่าจะไปฟังที่ร้าน Hifi Jirayut อ่ะ -.- หาดใหญ่ไกล้ๆนี่เอง

แต่นิสัยเกรงใจ ลองแล้วไม่ซื้อไม่ใด้ ( ถึงเจ้าของร้านจะบอกว่าไม่เป็นไรก็เถอะ == ) นี่สิมันจะทำพังหรือเปล่า

งกด้วย อยากใด้ราคาพิเศษ

Originally posted by 111111 View Post
      อย่างอื่นไม่รู้ รู้อย่างเดียวว่า สวยมั๊กๆ!
      เหตุผลหลักอีกข้อนึงเลยล่ะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ผมว่าจะไปฟังที่ร้าน Hifi Jirayut อ่ะ -.- หาดใหญ่ไกล้ๆนี่เอง

แต่นิสัยเกรงใจ ลองแล้วไม่ซื้อไม่ใด้ ( ถึงเจ้าของร้านจะบอกว่าไม่เป็นไรก็เถอะ == ) นี่สิมันจะทำพังหรือเปล่า

งกด้วย อยากใด้ราคาพิเศษ

เหตุผลหลักอีกข้อนึงเลยล่ะ

ลำโพงคู่หน้าของผมใช้ Wharfedale Diamond 9.1 ครับ

ใช้มายาวๆ 4 ปีละ ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย (คิดจะเปลี่ยนไปเล่น Wharfedale ตั้งพื้นเหมือนกัน แต่ยังไม่มีงบ 555)

ตระกูล Diamond จะได้ทั้งดูหนัง ฟังเพลง รายละเอียดดี ไม่นุ่มเกินไป

DS-1 จากหน้าตา น้ำเสียงก็น่าจะออกแนว ตระกูล Diamond

ได้ What HiFi 5ดาว + Best Desktop Speaker 2015 ด้วย (รุ่นราคาต่ำกว่า 200 ปอนด์) ก็น่าจะไม่ธรรมดาครับ

Hifi Jirayut ก็ขายในลาซาด้านี่ แวะไปฟังก่อนดีกว่าครับ

ลาซาด้าช่วงนี้ ได้ลด 10% ก็หรูละ ถ้าลดได้ใกล้เคียง ก็หิ้วกลับบ้านเลย

ไม่ก็รอสั่ง online ตอนมีโปร แล้วค่อยไปรอรับของที่บ้าน

Comment

ถ้าวางติดกำแพงเหมือนเดิม ผมว่าเบสก็ล้นก็ไม่ต่างกับตัวก่อนหน้าแน่ๆ

ว่าไปแล้ว รุ่นนี้ไม่เห็นคนที่ซื้อไปใช้มาลงรีวิวเท่าไหร่เลย เจอแต่รีวิวขายของ

Comment

Originally posted by osxp View Post
            Hifi Jirayut ก็ขายในลาซาด้านี่ แวะไปฟังก่อนดีกว่าครับ

ลาซาด้าช่วงนี้ ได้ลด 10% ก็หรูละ ถ้าลดได้ใกล้เคียง ก็หิ้วกลับบ้านเลย

ไม่ก็รอสั่ง online ตอนมีโปร แล้วค่อยไปรอรับของที่บ้าน
            นั่นสิผมก็ว่าจะแวะไปฟังอยู่ ถ้าคุยราคากันไม่ใด้ + เสียงถูกใจ ก็กลับมาคอยของถูกที่บ้าน

แต่อยากทราบแนวเสียงคร่าวๆ ก่อนน่ะครับ -.- ถ้ามันผิดกับที่คิดใว้มากก็จะใด้ไม่ต้องนั่งรถไปให้เหนื่อย

Originally posted by tumd View Post
            ถ้าวางติดกำแพงเหมือนเดิม ผมว่าเบสก็ล้นก็ไม่ต่างกับตัวก่อนหน้าแน่ๆ

ว่าไปแล้ว รุ่นนี้ไม่เห็นคนที่ซื้อไปใช้มาลงรีวิวเท่าไหร่เลย เจอแต่รีวิวขายของ
            ก็หวาดๆ อยู่ครับ รู้สึกเหมือนต้องเป็นหนูทดลองอีกล่ะ

แต่ครั้งนี้ถ้าเบสเยอะก็ไม่กลัวล่ะ จะเอาไปทำลำโพง TV

หลังคอมพ์ว่าเด่วจะหาอะไรที่สว่างๆ + ดูดเสียงใด้ มาติดซะหน่อย แสงหน้าจอตัดกับหลังจอมืดๆ มันแสบตา ==

แล้วก็จะทำขารอง(เหล็ก)ดีๆด้วย อยากใด้ชุดดีๆฟังยาวๆเต็มที ไม่อยากเร่ร่อนอีกแล้ว

Comment

เคยลอง nx-50 ยังครับ ผมว่ามันดีนะ เน้นกลางเลย

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
                เคยลอง nx-50 ยังครับ ผมว่ามันดีนะ เน้นกลางเลย
                ช่วงมีโปรตอนนั้นไร้งบครับ -.- เอางบไปซื้อจอหมด

ตอนนี้มีงบแต่ราคาโปรไม่มีแล้ว ถ้ามีอีกก็ว่าจะจัดมาสักคู่

ถ้าจะให้ซื้อราคาปกติ ผมออกจะเอียงไปทาง Fostex PM0.3D มากกว่าคับ

Comment

ท่านไม่สนใจลำโพงงานวัดแบบลุงผู้นั้นมั่งเหยอ ผมยังสับสนไม่หาย

Comment

เกาะ

Comment

ลองฟังใน YouTube เบสเยอะเหมือนกันนะ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                        ช่วงมีโปรตอนนั้นไร้งบครับ -.- เอางบไปซื้อจอหมด

ติดผนังห้องยังงั้น อย่าเอาท่อหลังเลย ไปฟังที่เขาเทสกันในที่โล่งๆ
                        เอากลับมาวางโต๊ะท่านเสียงมันก็เปลี่ยนอีก

Comment

Originally posted by nirvash0 View Post
                          ท่านไม่สนใจลำโพงงานวัดแบบลุงผู้นั้นมั่งเหยอ ผมยังสับสนไม่หาย
                          งง ใครครับ ลำโพงตัวใหนครับ

Originally posted by IcsakamaTo View Post
                          เกาะ
                          แน่นๆ

Originally posted by lekkiki View Post
                          ลองฟังใน YouTube เบสเยอะเหมือนกันนะ
                          ฟังผ่านช้างน้อย ไม่มีเบสเบยครับ

Originally posted by ManiacMaew View Post
                          ติดผนังห้องยังงั้น อย่าเอาท่อหลังเลย ไปฟังที่เขาเทสกันในที่โล่งๆ
                          เอากลับมาวางโต๊ะท่านเสียงมันก็เปลี่ยนอีก
                          ขอแค่กลาง + แหลม มันไช่ อย่างอื่นก็ไม่ไช่ปัญหาครับ คิดเรื่องแผ่นซับเสียง ( DIY เอง ) ใว้นานแล้ว แต่ยังไม่เจอลำโพงที่ไช่ซะมากกว่า

Comment

ไปเจออันนี้ ลองอ่านดู
                            http://hdplayerthailand.com/review_d...&topic_id=1994

Comment

อ่านหมดแล้วทั้ง eng และไทยครับ

คิดว่าคงไม่มีพ่อค้าคนใหนกล้าตำหนิข้อด้อยสินค้า(ที่ตัวเองขาย)แบบไม่เกรงหน้าอินทร์หน้าพรหมหรอกมั้ง

เลยอยากฟังจากคนเคยฟังอะคับ แบบว่าเดินห้างแล้วไปจ๊ะเอ๋เข้า ไรงี้

Comment

Working...
                              X