Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาใหญ่ครับ ช่วยที อยู่ดีๆเป็นทั้งร้านเลย เสียงหาย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาใหญ่ครับ ช่วยที อยู่ดีๆเป็นทั้งร้านเลย เสียงหาย

เป็นร้านเน็ตร้านเกมส์ครับ

ปัญหาเกิดขึ้นมาประมาณ 2-3 วันมาแล้ว

เปิดเครื่องเล่นอยู่ดีๆ ได้ประมาณสัก ครึ่งชั่วโมง บางทีก็ไม่ถึง ก็เกิดอาการ

เสียงในเกมส์ ที่กำลังเล่นอยู่ หายครับ ไม่ว่าเกมส์อะไรลองเข้าดูก็เสียงหายหมดเลย

แต่เสียงจาก windows ยังอยู่ คลิกเปิดฟังเพลง หรือ คลิกทำอะไรก็มีเสียงปกติ

ถ้าคลิกที่ icon ลำโพง ที่ taskbar จะมีข้อความฟ้องว่า

There are no active mixer devices available. To install mixer deices, go to Control Panel, click Printers and Other
    Hardware,and then click Add Hardware.

This program will now close.

ช่วยทีครับ เป็นแทบทั้งร้านเลย ติดไวรัสหรือเปล่าครับ ไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลย อยู่ดีๆก็เป็น ก่อนหน้านี้ยังใช้ได้ปกติเลยครับ

Realtek หรือเปล่าครับ soundcard ถ้าใช่เมื่อก่อนเคยเป็น ลง driver ใหม่แล้วหาย

Comment

Working...
    X