Announcement

Collapse
No announcement yet.

TV Card ไม่มีเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• TV Card ไม่มีเสียง

Dtech TV Card ไม่มีเสียง ต่อตรงมีเสียงทั้งคอม และCard (PCI)
    วิธีการต่อคือ
    1. ผมเอาสายลำโพงเสียบ Line out ของ M/B(เขียว)ก็มีเสียง Computer
    2..ผมเอาสายลำโพงเสียบ Line out ของ TV Card(เขียว)ก็มีเสียงTV
    3. เอาสาย Sterio เสียบเข้ากับ Line in ของM/B (ฟ้า)แล้วอีกข้างเสียบเข้ากับ Line out ของ TV Card(เขียว)
    4. เอาสายแจ็คลำโพงเสียบเข้ากับ Line out ของ M/B(เขียว)เสียงออกแต่ Com เสียง TV ไม่มี ผมจะต้องทำอย่างไรครับเสียงถึงมีทั้ง Com & TV ขอบคุณทุกๆ คำแนะนำครับ

ปิดเสียง microphone in ที่ไดร์เวอร์เมนบอร์ดหรือป่าวครับลองดู เท่าที่ดูก็น่าจะต่อถูกนะ
    ผมก็ใช้อยู่ แต่เสียงที่ได้ไม่ดีเลย

Comment

ลองดูว่า ไป Mute ช่อง Aux หรืออาจจะชื่อช่อง line In ไว้หรือเปล่า

ลองดูครับ ว่าแต่ มันไม่มีสายเสียบในเครื่องเหรอ แบบ CD-rom อะ ทีของ Winfast ยังใช้สาย 4 พิน เสียบกับการ์ดเสียงเลย ไม่เกะกะดีนะ

Comment

Working...
      X