Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ในราคา 4000-5000 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพง 5.1 ในราคา 4000-5000 หน่อยครับ

ผมอยากเอามาดูหนังกับเล่นเกมครับซาวออนบอดนะครับงบไม่พอ

อยากได้แบบถอดรหัส DTS THX ด้วยครับ

ตอนนี้สนใจอยู่สองตัว คือ x3/5.1,AltecLansing ADA885

ราคามือสอง x3 ประมาณ 3000-4000 Altec Lansing ADA885 4000-5000

หรือมีตัวไหนแนะนำอีกบอกกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ถ้ากล่าวถึง 2 ตัวนี้ x3, AltecLansing ADA885

AltecLansing ADA885 กินขาดแน่นอนเพราะราคามือ1 ผมซื้อมา8990 (เกือบๆ2เท่า X3 5.1) จริงๆมันเป็น 4.1 โดยที่Centerจะออกจากลำโพงคู่หน้า ตัวนี้เสียงดีคับ เบสดีนุ่มลึก ซาวน์สเตจกว้าง มีDecoderในตัว (ไม่ดีเท่าไร) ผมใช้แบบ Analog เพราะเสียงมันดีกว่า มีเนื้อมีเบสมากกว่าแบบ Digital

แต่จะบอกว่า หาซื้อมือ2ได้ยากกว่า X3 นะคับเพราะนานๆทีถึงจะมีคนปล่อย

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับจะลองไปตั้งหาดูในห้อง"ไฮฟิมาเก็ต"

Comment

x3 อีกเสียงครับ กลางเดือนจะสอยมาแล้วครับ^^

Comment

Altec Lansing ADA885 ใครเห็นมีคนขายที่ไหนบอกหน่อยนะครับ(ราคามือสองนะครับ)

Comment

แล้วรุ่น FX5051 เป็นยังไงมั่งครับถ้าเทียบกับ ADA 885 เห็นขายกันเยอะ

Comment

Originally posted by sierra View Post
              ถ้ากล่าวถึง 2 ตัวนี้ x3, AltecLansing ADA885

AltecLansing ADA885 กินขาดแน่นอนเพราะราคามือ1 ผมซื้อมา8990 (เกือบๆ2เท่า X3 5.1) จริงๆมันเป็น 4.1 โดยที่Centerจะออกจากลำโพงคู่หน้า ตัวนี้เสียงดีคับ เบสดีนุ่มลึก ซาวน์สเตจกว้าง มีDecoderในตัว (ไม่ดีเท่าไร) ผมใช้แบบ Analog เพราะเสียงมันดีกว่า มีเนื้อมีเบสมากกว่าแบบ Digital

แต่จะบอกว่า หาซื้อมือ2ได้ยากกว่า X3 นะคับเพราะนานๆทีถึงจะมีคนปล่อย
              อยากรู้ว่าท่านทำไมถึงขายไปครับหรือเกะกะ ^^

Comment

altecเพราะกว่า x3ครับ ถ้าได้soundcardดีๆยิ่งเพราะครับ

Comment

ซื้อมาแล้วครับแต่เซ็ตไม่เป็นอะตอนแรกคู่หน้ายังดังอยู่พอโหลดไดรเวอมาไม่ดังหมดเลยอะ

Comment

ขอบคุณ OCZ และท่านที่แนะนำคนชอบมากเลยทำให้ออกครบได้แล้วครับ

Comment

Originally posted by yoknipas View Post
                      altecเพราะกว่า x3ครับ ถ้าได้soundcardดีๆยิ่งเพราะครับ
                      เห็นด้วยเลยครับตัวซับวงกลมแดงๆอะเสียงนี้นุ่มลึกไม่บาดนิ่มนวล

Comment

รู้สึกคู่หน้าดังกว่าคู่หลังอะครับปรับยังไงหว่าเวลาดูหนังแทบไม่รู้สึกถึงลำโพงหลังเลยคับ

ใครเคยเล่นลำโพงตัวนี้แนะนำหน่อยนะครับมือใหม่คับ

ผมว่าจะเก็บตังซื้อการ์ดซาวรุ่นนี้ดีไหมครับ X-Fi Titanium ตอนนี้รู้สึกเสียงมันน่าจะชัดได้มากกว่านี้อีก

Comment

ผมใช้ altec vs2421
                          เรื่อง soundcardแนะนำ x fi xtreme musicครับ

Comment

Originally posted by yoknipas View Post
                            ผมใช้ altec vs2421
                            เรื่อง soundcardแนะนำ x fi xtreme musicครับ
                            ขอบคุณในคำแนะนำครับ

การ์ดซาวมียี่ห้อไหนดีกว่า Ceative ไหมครับอยากรู้จิงๆ

Comment

X3!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ถ้าถามการ์ดตัวไหนที่ดีกว่า creative
                              คำถามกว้างไปครับ
                              รอคนอื่นมาตอบดีกว่า
                              55555+

โดยส่วนตัวได้ลองยี่ห้ออื่นแล้วไม่อยากกลับมา creative อีกเลย
                              55

Comment

Working...
                              X