Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 7000 อยากได้ลำโพง + แอม ขอวัตต์ไม่ต้องสูงมาก เอามาต่อคอมเปิดเพลงฟังห้องเล็ก ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 7000 อยากได้ลำโพง + แอม ขอวัตต์ไม่ต้องสูงมาก เอามาต่อคอมเปิดเพลงฟังห้องเล็ก ๆ

งบ 7000 อยากได้ลำโพง + แอม ขอวัตต์ไม่ต้องสูงมาก เอามาต่อคอมเปิดเพลงฟังห้องเล็ก ๆ

http://th.aliexpress.com/store/produ...toreId=1291721

แบบนี้ดีไหมคับ ต่อลำโพงแยก

หาลำโพงก่อนดีกว่าครับ.....เล่นพวก DAc+amp 3-4พันยังพอหาซื้อได้ครับ

Comment

เว็ปอะไรล่ะนั่น แปลโครตโหด อ่านๆถึงกับสะดุ้ง

ระวัง 7 พันไม่จบนะจ้ะ ลำโพง + แอมป์แยก ทำหลายๆคนเตลิดกลับไม่ถูกมาเยอะแล้ว

Comment

ผมขอคำแนะนำทีครับ ปกติผมใช้ 2.1 ซื้อมาเป็น10 ปีละ พันกว่าบาท พอเร่งสุดเสียงมันแตกเลยอยากเปลี่ยน แบบว่ามันดันไม่พอใจคับ ซ้ายขวา 8 วัตต์ 6 โอม

Comment

ถ้าเพิ่มงบได้ แนะนำ
          ลำโพง
          MISSION VX-1 ประมาณ 6000

-----------
          DAc+amp
          Topping VX2
          http://www.ebay.com/sch/i.html?_from...g+VX2&_sacat=0
          -------------------------
          ถ้าเอาประหยัดหาลำโพง มินิคอมโปทีเค้าแยกขาย คูพันกว่าก็ได้ครับ
          ดูสวยๆหน่อย.
          Last edited by tiger X-fi; 9 Feb 2016, 00:33:58.

Comment

ดูมินิคอมโปก็น่าสนใจดีเหมือนกันราคาไม่ค่อยแรง เอางบไปลง dac amp
            Originally posted by tiger X-fi View Post
            ถ้าเพิ่มงบได้ แนะนำ
            ลำโพง
            MISSION VX-1 ประมาณ 6000
            -----------
            DAc+amp
            Topping VX2
            http://www.ebay.com/sch/i.html?_from...g+VX2&_sacat=0
            -------------------------
            ถ้าเอาประหยัดหาลำโพง มินิคอมโปทีเค้าแยกขาย คูพันกว่าก็ได้ครับ
            ดูสวยๆหน่อย.

Comment

DAc+amp ดูด้วยนะครับ
              ส่วนใหญ่ เป็นแอมป์หูฟัง ไม่ใช่แอมป์ขับลำโพง
              ----------
              DAC +amp ขับลำโพงดูที่ท้ายจะมีBinding Post (ไบดิ้งโพสต์)ลำหรับต่อลำโพง
              Last edited by tiger X-fi; 8 Feb 2016, 22:29:53.

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
                คุณเสือ ไม่หามาขายบ้างเหรอครับ สวยดี ผมกำลังจะหาเปลี่ยนตัวใหม่อยู่ครับ ถูกใจเสียง DAC จะขาย STX สบทบทุน หาที่ราคา 3000-4000 ลองดูซักตัว

Comment

Originally posted by ball00 View Post
                  คุณเสือ ไม่หามาขายบ้างเหรอครับ สวยดี ผมกำลังจะหาเปลี่ยนตัวใหม่อยู่ครับ ถูกใจเสียง DAC จะขาย STX สบทบทุน หาที่ราคา 3000-4000 ลองดูซักตัว
                  ว่าจะลองเอามาขายเหมือนกันครับ Topping VX2 ถูกหน่อย วัตต์กำลังเหมาะ
                  FX-Audio D302 ถูกกว่า Topping VX2 วัตต์น้อยกว่า
                  FX-Audio D802 น่าสนใจเหมือนกัน
                  ----------------
                  พวกนี้เน้นสะดวก ต่อยสาย USB กับคอมเส้นเดียวจบ
                  (สายลำโพง แอมป์ไปลำโพง 1คู่ )ปกติต้องต่ออยู่แล้ว

Comment

........อย่าลืมงบค่าสายต่างๆด้วยนะครับ
                    แต่ผมว่างานนี้ 1หมื่นเอาไม่อยูชััวร์

Comment

Originally posted by jhahaha555 View Post
                      ........อย่าลืมงบค่าสายต่างๆด้วยนะครับ
                      แต่ผมว่างานนี้ 1หมื่นเอาไม่อยูชััวร์
                      ค่าสายเรื่องปกติอยู่แล้ว ....ถ้าอยากให้ดีขึ้น
                      ถ้าแยก DAC แอมป์ ตัวสายก็เพิมขึ้นอีกครับ
                      มีสายRCA เพิมขึ้นมาอีก

Comment

งบเท่านี้+ห้องเล็ก
                        ผมว่าเล่นลำโพงคอม-พวกactive speakerง่ายกว่ามั้งครับ
                        เล่นแยกชิ้นโอกาสบานสูง เว้นแต่อนาคตอยากอัพเกรดอะไรอีก

--

ถามเพิ่มครับ เพื่อคนอื่นมาแนะนำต่อได้
                        ฟังเพลงแนวไหน ใช้งานยังบ้าง ระยะฟังใกล้-ไกล หน้าคอม หรือเปิดคลอให้มันทั่วห้องนั่งๆนอนๆ ฟังจากหลายจุด
                        ยังติดเสียงเบสสไตล์2.1ที่เคยใช้มารึเปล่า etc.
                        ถ้าข้อมูลเยอะ มันก็ง่ายคนตอบกว่าน่ะ
                        Last edited by ManiacMaew; 9 Feb 2016, 00:49:58.

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
                          งบเท่านี้+ห้องเล็ก
                          ผมว่าเล่นลำโพงคอม-พวกactive speakerง่ายกว่ามั้งครับ
                          เล่นแยกชิ้นโอกาสบานสูง เว้นแต่อนาคตอยากอัพเกรดอะไรอีก

--

ถามเพิ่มครับ เพื่อคนอื่นมาแนะนำต่อได้
                          ฟังเพลงแนวไหน ใช้งานยังบ้าง ระยะฟังใกล้-ไกล หน้าคอม หรือเปิดคลอให้มันทั่วห้องนั่งๆนอนๆ ฟังจากหลายจุด
                          ยังติดเสียงเบสสไตล์2.1ที่เคยใช้มารึเปล่า etc.
                          ถ้าข้อมูลเยอะ มันก็ง่ายคนตอบกว่าน่ะ
                          อยู่ห้องกระจกคับ ผมจะเปิดในห้อง แล้วเดินออกไปขายของนอกห้อง ที่บ้านเป็นร้านค้า -*- แต่จริงๆ ผมฟังทุกแนว ลูกทุ่ง ร๊อค ไทย สากล ใหม่ ๆ เพลงตามกระแสคับ

แล้วพวก dac amp ในรูปพี่เสือส่งให้ดู ราคาประมาณเท่าไรหนอ ถ้ามันบานไม่มากผมพร้อมจ่ายนะ -*-

Comment

Originally posted by tanuwate View Post

แล้วพวก dac amp ในรูปพี่เสือส่งให้ดู ราคาประมาณเท่าไรหนอ ถ้ามันบานไม่มากผมพร้อมจ่ายนะ -*-
                            Topping VX2 ไม่เกิน 3000
                            FX-Audio D802 ไม่เกิน 4500 ครับ

Comment

Topping VX2 ไม่เกิน 3000
                              FX-Audio D802 ไม่เกิน 4500 ครับ
                              ภาคขยายใช้อะไรครับพี่เสือ ผมหาไม่เจอ แต่หน้าตาสวยเอาเรื่องเลยทีเดียว

Comment

Working...
                              X