Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบแหล่งขาย DAC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบแหล่งขาย DAC หน่อยครับ

กราบเรียนบรรดาท่านเซียน HiFi อยากทราบแหล่งขาย DAC หน่อยครับ พวกท่านหาซื้อกันที่ใหน

สั่งจากเว็บใหน หรือเพจใหนมีขายบ้าง ช่วยแนะนำทีครับ

DAC มันมีหลายรูปแบบ หลายราคาครับ

มีตั้งแต่หลักร้อยหลักพัน ยันหลักแสนหลักล้าน

ตัวแพงๆ ก็หาได้ตามร้านเครื่องเสียงหรูๆ ทั่วไป

ราคาหลักพัน หลักหมื่น ก็พวกร้านหูฟัง อย่างเช่น ร้านมั่นคง, HiFi Lover, Jet Live ฯลฯ

หรือจะลองหาดูในนี้ก่อนก็ได้ครับ

http://www.overclockzone.com/forums/.../199-DAC-Opamp

Comment

ส่วนสถานที่ซื้อ ก็ตามด้านบนครับ แต่ยังมีอีกหลายร้าน เช่น Proplugin, Jaben ...

ต้องถามก่อนนะว่า ท่านเอามาใช้เพื่อวัตถุประสงค์แบบไหน... มีหลายแบบให้เลือกครับ

- Portable Headphone Amp & DAC ก็เอามาต่อกับเครื่องเล่นแบบพกพา หรือ Smart Phone

- DACs & Headphone Amps ก็เอามาต่อจากคอม หรือโน๊ตบุค ใช้กับหูฟังแบบนั่งฟังอยู่กับที่

- D/A Converters (DACs) ก็เอามาต่อแปลงสัญญาณจากคอม หรือโน๊ตบุค เข้าแอมป์ หรือ Active Speaker

และจะมีอีกหลายแบบ บางตัวมีหลายๆ แบบผสมอยู่ ตามลักษณะการใช้งานอีกครับ ประมาณนี้... รอท่านอื่นมาเสริมครับ...
      Last edited by lekkiki; 26 Feb 2016, 16:32:53.

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
        ส่วนสถานที่ซื้อ ก็ตามด้านบนครับ แต่ยังมีอีกหลายร้าน เช่น Proplugin, Jaben ...

ต้องถามก่อนนะว่า ท่านเอามาใช้เพื่อวัตถุประสงค์แบบไหน... มีหลายแบบให้เลือกครับ

- Portable Headphone Amp & DAC ก็เอามาต่อกับเครื่องเล่นแบบพกพา หรือ Smart Phone

- DACs & Headphone Amps ก็เอามาต่อจากคอม หรือโน๊ตบุค ใช้กับหูฟังแบบนั่งฟังอยู่กับที่

- D/A Converters (DACs) ก็เอามาต่อแปลงสัญญาณจากคอม หรือโน๊ตบุค เข้าแอมป์ หรือ Active Speaker

และจะมีอีกหลายแบบ บางตัวมีหลายๆ แบบผสมอยู่ ตามลักษณะการใช้งานอีกครับ ประมาณนี้... รอท่านอื่นมาเสริมครับ...
        DAC ต่อ USB เข้า amp ครับท่าน

Comment

งบประมาณที่กะไว้เท่าไหร่ครับ

ส่วนสายต่อ ถ้ามีงบก็จัดได้เลย จะได้เบิร์น ไปพร้อมกับ DAC

แต่ถ้ายัง ก็เก็บตังส์รอไว้เลยครับ ต้องเปลี่ยนแน่...

Comment

Originally posted by lekkiki View Post
            งบประมาณที่กะไว้เท่าไหร่ครับ

ส่วนสายต่อ ถ้ามีงบก็จัดได้เลย จะได้เบิร์น ไปพร้อมกับ DAC

แต่ถ้ายัง ก็เก็บตังส์รอไว้เลยครับ ต้องเปลี่ยนแน่...
            งบ 10000 รวมสาย ตอนนี้เล็ง iFi Audio nano iDSD อยู่ไม่รุ้ดีไหม

Comment

ตัวนี้ดีเลยครับ...

แต่ต้องรีบหน่อยนะครับ ที่ร้านอื่นผมไม่มั่นใจ แต่ที่ Jet live audio เป็นตัวแทนฯ และกำลังจะเลิกกิจการสิ้นเดือนนี้ครับ...

แต่ถ้าท่านไหนทราบว่า ifi มีขายที่ร้านอื่นด้วยก็แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by AongSoil View Post
                งบ 10000 รวมสาย ตอนนี้เล็ง iFi Audio nano iDSD อยู่ไม่รุ้ดีไหม
                ผมใช้อยู่ครับ สั่งจาก Jet Live ผ่านลาซาด้า นานแล้ว

เสียงถูกใจเลย ทีเด็ดอยู่ตรงรองรับ DSD256 นี่แหละ ตอนนี้ใช้กับ Linear PSU ด้วย

ลองอ่านดูครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2798702

Comment

ตัวนี้ดีเลยครับ...

แต่ต้องรีบหน่อยนะครับ ที่ร้านอื่นผมไม่มั่นใจ แต่ที่ Jet live audio เป็นตัวแทนฯ และกำลังจะเลิกกิจการสิ้นเดือนนี้ครับ...

แต่ถ้าท่านไหนทราบว่า ifi มีขายที่ร้านอื่นด้วยก็แจ้งให้ทราบด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ
                  เอ๋ เลิกกิจการนี้ตัวร้านหรืออะไรครับ

Comment

Originally posted by kamil View Post
                    เอ๋ เลิกกิจการนี้ตัวร้านหรืออะไรครับ
                    ร้าน Jet Live Audio เลิกกิจการครับ คุณ Jet เริ่มอิ่มตัว อาจจะไปจับธุรกิจใหม่หลังจากนี้

แต่ทางร้านยังมีของขายที่ค้างอยู่ในร้านครับ ติดต่อทางคุณ Jet เองโดยตรงเลย และหลังวันที่ 29 ก.พ. นี้ ไม่มีของขายหน้าร้านแล้ว...

Comment

น่าเสียดาย ร้านดีๆไม่น่าปิดเลย

Comment

ร้าน Jet Live Audio เลิกกิจการครับ คุณ Jet เริ่มอิ่มตัว อาจจะไปจับธุรกิจใหม่หลังจากนี้

แต่ทางร้านยังมีของขายที่ค้างอยู่ในร้านครับ ติดต่อทางคุณ Jet เองโดยตรงเลย และหลังวันที่ 29 ก.พ. นี้ ไม่มีของขายหน้าร้านแล้ว...
                        ไปซะแล้วเหรอ พรุ่งนี้แวะไปดูหน่อยดีกว่า

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้ iFi Audio nano iDSD ที่ร้าน Jet Live Audio ยังมีของอยู่นะครับ ไปสอยได้ถึงสิ้นเดือนนี้นะครับ

ถ้าจำไม่ผิดลด 15% นะครับ...

เพิ่งกลับมาพร้อมเครื่องเสียง 1 ชุด ตัวเบาเลย... กำลังลองฟังอยู่ครับ . . . อิ อิ

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้ iFi Audio nano iDSD ที่ร้าน Jet Live Audio ยังมีของอยู่นะครับ ไปสอยได้ถึงสิ้นเดือนนี้นะครับ

ถ้าจำไม่ผิดลด 15% นะครับ...

เพิ่งกลับมาพร้อมเครื่องเสียง 1 ชุด ตัวเบาเลย... กำลังลองฟังอยู่ครับ . . . อิ อิ
                            Retro 50 สินะครับ

Comment

ครับ มาประจำการแล้วครับ เดี๋ยวจะมารีวิวบ้านๆ พร้อมรูป....

ปล. กล้องเพื่อนยืมไป เลยยังไม่ได้ลงรีวิวครับ

Comment

Working...
                              X