Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำด้วยครับ (ที่ญี่ปุ่นมีเครื่องเสียง บ้าน+คอม ตัวไหนน่าหิ้วกลับไทยบ้างครับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำด้วยครับ (ที่ญี่ปุ่นมีเครื่องเสียง บ้าน+คอม ตัวไหนน่าหิ้วกลับไทยบ้างครับ)

คือว่า ผมจะไปเที่ยวญี่ปุ่น กลางปีนี้ครับ แล้วอยากอุ้ม เครื่องเสียงเนื้อคู่ดี ๆ กลับมาสักตัว

ตอนนี้ที่เล็งๆ ไว้ก็มีแต่ BOSE COM20, KEF X300

งบก็ตั้งแต่ 10k-30k ครับผม

ก่ะว่าจะแว็ปไปดู DAC AMP มือสองด้วย

เท่าที่ดูรีวิว ก็คงต้องจัดหนักที่ อากิฮาบาระ

มี ลำโพงบ้าน แนะนำบ้างมั้ยครับ ผมไม่มีไอเดีย เลย

หรือ รบกวนแนะนำหน่อยครับว่า ผมควรเริ่มอ่าน รีวิวจากตรงไหนครับ

" แนวเพลงที่ชอบคือไม่เน้นเบสมากครับ เน้นหวาน ๆ ใส ๆ " ปััจจุบันใช้ bose com II ต่อกับ ASUS XONAR DSX เบื่อชุดนี้แล้วครับ อิอิ

ราคาถูกกว่าที่นี่เยอะเหรอครับ
    ตอนนี้เยนแข็ง บาทอ่อน

Comment

http://www.biccamera.com/bc/top/CSfTop.jsp

ลองดูครับ

Comment

Originally posted by m shifu View Post
        ราคาถูกกว่าที่นี่เยอะเหรอครับ
        ตอนนี้เยนแข็ง บาทอ่อน
        เท่าที่ดูตอนนี้ประมาณ .31 อ่าครับท่าน M SHIFU
        ผมก็ไม่แน่ไจเรื่องราคาหน้าร้าน ที่ญี่ปุ่นเหมือนกัน แต่ปกติจะ เช็ค ของผ่านเวป amazon.co.jp อย่าง KEF X300 ตอนนี้มือสอง อยู่ที่ประมาณ 69800 เยนครับ

อย่าง bose เห็นเค้าว่ากันว่า ถ้าไปซื้อหน้าร้าน โชว พาสพอร์ท เค้าลดไห้อีก 1-2 พันเยน (ผมเดาว่าน่าจะเป็นเรื่อง ภาษีเวนคืน)

ขอบคุณครับท่าน ARRIFLEX

Comment

ผมไปเมื่อปีที่แล้ว ซื้อbose companion 20 จากร้านที่ส่งลิงค์ไป ตกเป็นเงินไทย7600
          แต่บางอย่างก็แพงกว่าไทยครับ

Comment

ผมก็คิดว่าอาจจะแพงกว่าที่ไทย
            ต้องเผื่อโดนภาษีบ้านเราอีก

Comment

อ้อ ส่วนใหญ่เครื่องใช้ไฟฟ้าที่นั่นไฟ110นะครับ
              บางชิ้นถึงเป็น110-230 ต้องดูดีๆ

Comment

ขอบคุณท่าน arriflex กับ mmshifu มากครับ

Comment

Bose ครับ ราคาน่าสอยมาก

Comment

Originally posted by parkkheang View Post
                    Bose ครับ ราคาน่าสอยมาก

Comment

เห็นว่าเดี๋ยวนี้ ถ้าหิ้วอะไรใหญ่ๆมาเข้าตา จนท. หน้าด่าน มีโอกาสโดนเหมือนกันนะครับ ไม่ใช่ว่าหิ้วมาแล้วจะปลอดภาษี 100% นะครับ คำนวนเผื่อไว้ด้วยล่ะ

Comment

Originally posted by animeangel View Post
                        เห็นว่าเดี๋ยวนี้ ถ้าหิ้วอะไรใหญ่ๆมาเข้าตา จนท. หน้าด่าน มีโอกาสโดนเหมือนกันนะครับ ไม่ใช่ว่าหิ้วมาแล้วจะปลอดภาษี 100% นะครับ คำนวนเผื่อไว้ด้วยล่ะ
                        สอบถามนิดนหึงครับ ท่าน animeangel

ถ้าสมมติ ผมหิ้่วมาแต่ตัวลำโพง แบบไม่มีกล่อง แบบนี้จะมีสิทธิ์โดนมั้้ยครับ

Comment

เท่าที่จำได้ เครื่องใช้ไฟฟ้าถ้าคิดเป็นเงินไทยไม่เกิน10000บาท จากญี่ปุ่นจะไม่เสียภาษี เดี๋ยวหาขอมูลให้อีกที

Comment

Originally posted by ARRIFLEX View Post
                            อ้อ ส่วนใหญ่เครื่องใช้ไฟฟ้าที่นั่นไฟ110นะครับ
                            บางชิ้นถึงเป็น110-230 ต้องดูดีๆ
                            ใช่แล้วครับเรื่องไฟ 110V นี่ดูดีๆเลยครับ เอาหลับมาไทยซื้อหม้อแปลง 220V - 110V ดีๆ ก็หน้ามืดแล้วครับ

ถ้าจะเอามาหาพวกลำโพง Passive หรือพวกที่รองรับระบบไฟ 220 ได้ในตัวดีกว่าครับ

Comment

ดูราคา bose m2 เดี๋ยวนี้ชักจะไปไกลกันใหญ่ละ

Comment

Working...
                              X