Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ ASUS Xonar Essence STX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ ASUS Xonar Essence STX

เพิ่งลองใช้ sound card ครั้งแรกครับ เลยไม่รู้ว่าต้องติดตั้งอะไรยังไงบ้าง

เสียบ slot pci-e เสียบไฟ เสียบ audio front panel ปิด sound card on board เรียบร้อย

แต่เปิดเครื่องมาดันหาตัว Xonar ไม่เจอซะงั้น driver ก็ลงไม่ได้ เพราะไม่เจอตัวการ์ด

ตัวเมนบอร์ดจะเป็น gigabyte h87-dh3 ใช้ windows 10 ครับ

ไม่รู้ว่าผมทำอะไรผิดขั้นตอนตรงไหนรึเปล่า

รูปยืมเว็บอื่นมานะครับ

เวลาใช้งาน ต้องเสียบสายขาวแดง ต่อ ลำโพง ให้เรียบร้อยก่อนเปิดคอม
    ถ้าเปิดคอมก่อน แล้วมาใส่สายขาวแดง อาจจะเกิดการ สปาก แล้ว แฮ้ง หาไดร้เว่อไม่เจอ
    ลองถอดหน้ากากออกแล้วลงไดร้เว่อดู

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปลองดู

Comment

ต่อไฟเลี้ยงตัวการ์ดเพิ่มด้วยนะครับ

Comment

ในบอร์ดมีอะไรเสียบช่อง PCI-e บ้างครับ

ถ้าใช้ช่อง PCIEx4 อยู่ ช่อง PCIEx1 ทั้ง 2ช่องที่เหลือ จะถูกยกเลิกทั้งหมด

Comment

ลองเสียบใหม่ หรือ ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูครับ ผมก็ใช้ windows 10 มันเห็นการ์ดนะ แต่ต้องลงไดเวอร์ถึงจะใช้ได้

Comment

Originally posted by osxp View Post
              ในบอร์ดมีอะไรเสียบช่อง PCI-e บ้างครับ

ถ้าใช้ช่อง PCIEx4 อยู่ ช่อง PCIEx1 ทั้ง 2ช่องที่เหลือ จะถูกยกเลิกทั้งหมด

โอ้ว ทำได้แล้วครับ เป็นเพราะผมย้ายการ์ดจอไปเสียบ pciex4 เพราะว่าการ์ดมันติดกันเกินไป อย่างนี้นี่เอง

นึกว่าจะต้องเปลี่ยนใหม่ซะแล้ว ;.;

ขอบคุณทุกท่านมากเลยครับ

Comment

http://maxedtech.com/

แนะนำไดรเวอร์ UniXonar + XonarSwitch ไว้ save profile + ตั้งชอตคัทคีบอร์ดได้ ใช้ดีมาก

Comment

Working...
                X