Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า! ซาวการ์ดออนบอร์ดผมพังแล้วหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า! ซาวการ์ดออนบอร์ดผมพังแล้วหรอ

พอดีวันนี้ เปลี่ยนสายสัญญาณไปมา โดยที่ไม่ได้ถอดปลั๊กลำโพง
    พอมาเสียบดูอีกทีปรากฎว่า เสียงไม่ออกครับ ออกน้อยมาก พร่า ๆ
    ซวยจิง ๆ ไม่รู้ว่าซาวการ์ดออนบอร์ดมันเสียรึป่าว มันเสียได้รึป่าวหว่า
    เมมบอร์ดก้อปกติดี ไม่เห็นเปนไร ลองเชคลำโพงโดยการต่อกับมือถือแล้ว
    ยังฟังได้ปกติ ไม่ได้เปนที่ลำโพง สายก้อไม่มีปัญหา
    ผู้รู้แนะนำทีครับ

สงสัย เมนบอร์ดมันทนเสียงไม่ได้ อิอิ

รอผู้รู้ละกันครับ

Comment

ก้ออาจเป็นได้คับ จากการกระชากของไฟ

Comment

เปนฤกษ์งามยามดี ได้เสียตังซื้อ การ์ด ซาว

Comment

หลงเอาสายสัญญานที่เสียบช่อง inputของลำโพงไฟต่อกับช่อง output รึเป่า ถ้าใช่ output มันจะมีสัญญาณที่เป็นกระแสไฟฟ้าออกมา ประมาณ 2-3 วัตต์ ชิพหรือไอซีที่ต่อกับช่องสัญญาณเสียงของคอมก็เสียได้เลยครับเสียบช่องใหนก็ตายทั้งหมด ถ้าไม่ใช่ลองเช็คดูดีๆๆครับ

Comment

พอดีสั่งซาวการ์ดไว้แล้ว
            แต่ของยังไม่มาเลย
            สงสัยคงต้องใบ้ไปอีกหลายวัน

Comment

ตอนนี้ ๆ หลังจากปิดเครื่องไปประมาณ ชม นึง
              ลองมาเปิดดูเสียงมาแล้วครับ แต่ออกข้างเดียว -*-

สงสัยคงต้องรอต่อไป

Comment

เป็นเหมือนกันเลยครับ ของผมก็ลืมถอดปลั้กลำโพง

เปิดเพลงได้แต่ไม่มีเสียง

ฟังชั่น AudioESP ก็ใช้ไม่ได้ เหอะๆ

ซวยจริงๆ

Comment

ดีละ อย่าฟังเลยออนบอร์ด ฮ่าๆ

Comment

กลัวมันจาลามไปเมนบอร์ดผมน่ะสิครับ T-T

Comment

อันนี้ไม่รู้จะเกี่ยวกันหรือเปล่านะครับ
                      ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ครับเสียงออกลำโพงข้างเดียว
                      ขยับสายอะไรก็แล้วก็ไม่หายลองลงไดรเวอร์ซาวน์ใหม่
                      หายใช้ได้ตามปกติ ลองดูแล้วกันครับเพื่อช่วยได้

Comment

ลองลงไดรเวอร์ใหม่แล้วครับ

ยังไม่หาย

Comment

มันเสียรอการ์ดตัวใหม่ ท่านได้ไม่ต้องกังวลใจกลับมาคิดถึงมันอีก

Comment

มันน้อยใจที่ท่านซื้อซาวการ์ดอ๊ะป่าว

Comment

เตรียมตัว

Comment

Working...
                              X