Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแยกเสียงออกหูฟังกับลำโพง bluetooth หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแยกเสียงออกหูฟังกับลำโพง bluetooth หน่อยครับ

พอดีผมกะจะเสียบทั้งหูฟัง แล้วก้ bluetooth ลำโพงอีกตัวอะครับ แต่จะให้เพลงออกแต่ลำโพง ส่วนเสียงอื่นๆ ออกหูฟังครับ
    พอจะมีใครแนะนำวิธีอื่นๆไหมครับ
    ไม่ทราบว่าถ้าใช้พวกมินิบลูทูธ อย่าง ORICO BTA-402 แล้ว ผมจะสามารถทำแบบที่ว่านี้ได้ไหมครับ?
    ปล ผมไม่มี sound card ครับ ปกติใช้ on board ไม่ทราบว่าจะทำอย่างที่ว่าได้ไหมครับ หรือต้องเพิ่ม sound card อย่างเดียวเลย? แล้วถ้าต้องเพิ่ม sound card ช่วยแนะนำอันที่รองรับ bluetooth ราคาย่อมเยาว์ด้วยครับ ^^

ตามที่ตอบไปในกระทู้ hardware ครับ

เอารูปมาให้ดูละกัน

เครื่องผมไม่มี soundcard มีแค่ DAC กับ AVR แล้วเสียบ Blutooth อีกตัว (ORICO BTA-402) ต่อกับลำโพง Bluetooth Mifa F6

ถ้าตั้ง default ที่ลำโพง bluetooth เสียงทั่วไปใน windows อย่างเช่น Youtube เสียงก็จะไปออกที่ลำโพง bluetooth

ส่วนเวลาฟังเพลงตั้ง fooobar ให้ไปออกที่ DAC

ดูหนังใช้ Potplayer ก็ตั้งให้เสียงไปที่ออก AVR

สามารถดูหนัง ฟังเพลง เปิด youtube พร้อมกัน 3 อย่าง โดยให้เสียงแยกไปออก 3 ที่ ไม่ปนกันได้เลยครับ

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ ท่าน osxp
      พอดีตอนนั้นแยกตั้งสองห้องเลย (จะโดนด่าไหมหว่า T^T)
      ได้คำตอบจากอีกห้อง ก็ไม่ได้มาปิดกระทู้นี้อะครับ
      ยังไงก้ขอบคุณสองรอบเลยละกันครับ อุตส่าตอบให้หมดเลย ละเอียดมั่ก
      ตอนนี้ตามสอย ORICO BTA-402 อยู่เลยครับ ยังหาไม่ได้เลย
      มีแววต้องสั่งอีกแล้วว ขี้เกียจรอมากก TT

Comment

เพิ่มเติมอีกนิด

เวลาต่อลำโพง Bluetooth ถ้าที่ลำโพงมีปุ่ม Play/Pause, Back, Forward ก็ใช้ปุ่มนี้กดเลื่อนเพลงได้เลยครับ

Comment

รับทราบครับผม ขอบคุณค้าบบ ^^

Comment

Working...
          X