Announcement

Collapse
No announcement yet.

Swan m50w เปลี่ยนสายรุ่นนี้เสียงดีขึ้นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Swan m50w เปลี่ยนสายรุ่นนี้เสียงดีขึ้นไหมครับ

รุ่น furutech fs-303 เพราะเห็นราคาไม่แรงมาก

มารอฟังด้วยคนครับ

Comment

เปลี่ยนสายแล้วดีขึ้นแหละ

ถ้าจะเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยนตั้งแต่สายลำโพง สายสัญญาณเสียง

และหา DAC มาเพิ่มซักตัว รับรองเสียงดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดครับ...ชัวร์

Comment

เห็นเขาว่าสายลำโพงเดิมๆของมันดีระดับหนึ่งแล้ว กลัวว่าซื้อสายราคาไม่แพงมา จะไม่เห็นผลครับ

Comment

ถ้าซื้อมาลองแล้วเป็นยังไงมาบอกผมด้วยน่ะครับ ใช้ M50w อยู่เหมือนกัน คู่หน้ายังใช้สายเดิมอยู่เหมือนกันอยากเปลี่ยนดูเหมือนกัน

Comment

Originally posted by wokentappy View Post
            เห็นเขาว่าสายลำโพงเดิมๆของมันดีระดับหนึ่งแล้ว กลัวว่าซื้อสายราคาไม่แพงมา จะไม่เห็นผลครับ
            แบบนี้ต้องลองครับ ผมเองก็เล่นลำโพงคอมมาก็เยอะ ส่วนใหญ่สายแถมที่มากับตัวลำโพงจะไม่ใช่สายดีมากมายนัก

ลำโพงตัวเป็นหมื่น แต่สายที่แถมมาดูไม่ค่อยมีราคาเลย (บางรุ่นนะ)...

Comment

ลองสายลำโพงมาเยอะ แพงสุดเมตรละ 800 มั้ง

ชอบ RG179 เมตร 40 บาท

Comment

ผมเชียร์ตัวนี้ เวลาไปซื้อดูรุ่นดีๆนะคับ เพราะปลอกสีมันจะเหมือนกันทุกรุ่น พอไปอยู่หน้างานอาจมีสับสน http://www.mynpe.com/mynpe/more.php?data=259101100008

Comment

Working...
                X