Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาแก้ไม่ตก กับ Soundcard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาแก้ไม่ตก กับ Soundcard

มีปัญหาใช้ Xfimusic อาการบ้างครั้งเปิดคอมพิวเตอร์ขึ้นมาก็ใช้ได้ปกติ บางครั้งก็ไม่มีเสียง
    คือ เสียงจิ๊ดๆ พอเร่งเสียงที่ลำโพงก็จะดังมากขึ้นตาม volume ที่เร่ง พอเปลี่ยนลำโพงก็เป็นอีก
    ใช้ mainboard P5KC เสียง จิ๊ดๆ คล้ายๆ กับเราเอามือไปจับหัว mini ประมาณนั้นเลยครับ ช่วยแก้หน่อย
    หรือว่า Soundcard ผมไม่ดี

ลองแก้เรื่อง กราวด์ ก่อนดีไหมครับ

Comment

แก้ยังไงครับ หรือว่าผมต้องเปลี่ยนเคสใหม่ ของเดิมผมใช้ Gview ครับ มันก็ดีกว่า เคส ทั่วไปนะครับ

Comment

ช่วยตอบให้ผมหายข้องใจหน่อยครับ ท่านทั้งหลาย

Comment

เวลาที่เสียงดังจี๊ด เปิดวอลุ่มพาเนล ขึ้นมาแล้วกดที่ปุ่ม ดีฟอลท์ เสียงจี๊ดก้อจะหายไปครับ ผมก้อเป็นแต่นานๆ เป็นที ครับ

Comment

Originally posted by onemore View Post
            แก้ยังไงครับ หรือว่าผมต้องเปลี่ยนเคสใหม่ ของเดิมผมใช้ Gview ครับ มันก็ดีกว่า เคส ทั่วไปนะครับ
            เคส Gview ก็คือเคสทั่วไปนั่นแหล่ะครับ - -"

กราวน์คือสายดินครับ ก็เอาสายไฟต่อจากบริเวณที่เป็นโลหะของเคส และตัวลำโพง แล้วเอาปลายอีกด้านไปจิ้ม(หรือสัมผัสกับดิน)ครับ

ปล..อาจใช้อิฐวางทับเอาไว้ก็ได้นะ
            ปล..ลองดู ถ้าไม่หายค่อยหาวิธีแก้ต่อ

Comment

ไปเปิดเสียงไมค์เปล่าครับ ถ้าเปิดก็ปิด..!!

Comment

Working...
              X