Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative DDTS-100 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative DDTS-100 หาซื้อได้ที่ไหนครับ

Creative DDTS-100 หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไร ได้ครับ วันนี้ไปงานcommartวันสุดท้ายมา ไปเดินดูบูตCreative ได้T7900 กลับมา 5390แนะ เห็นข้างกล่องมันต่อกับ ddts-100
    ได้ เลยอยากรู้ว่ามันราคาประมาณเท่าไรได้ครับ หาซื้อทที่ไหนได้บ้างครับ ซาวการ์ดผมมันออนบอร์ด
    พอต่อลำโพงดูแล้ว ผมว่าเสียงมันแปลกๆ มันก้อออกทุกลำโพงนะครับ ลำโพงหลังกับหน้าเสียงดันออกเหมือนกันตลอด คือลำโพงหลังเสียงออกเหมือนลำโพงหน้าเป๋ะ เลย

ของแถมมันครับ ซาวการ์ดแบบUsb

เค้าบอกว่าราคาหน้าร้าน2900 แต่ก้อไม่รู้ราคามันจิงๆเท่าไรครับ

Comment

ก้อแปลกดีนะครับ ซื้อลำโพง7.1 แต่แถมซาวการ์ด 5.1ให้ กะให้เก็บลำโพงอีกคู่ไว้สำรองหรือเปล่าไม่รู้

วันนี้เป็นวันที่ทรมาน มาก ต้องแบกลังลำโพงออกจากงานเอง ยกๆอยู่ปวดหลังซะงั้น ปวดจิ๊ดเลย หลังชาเลยครับ

พระเจ้ากว่าจะออกจากงานได้ กลับมาซื้อที่แปะหลัง ลดปวด ดีขึ้นมานิดหน่อยT T

Comment

ขอถามต่ออีกหน่อยว่า T7900 ควรเปลี่ยนซาวการ์ดรุ่นไหนครับ ไม่ต้องแพงมากเกินครับ ไว้ดูหนัง ฟังเพลงเป็นหลักครับ

Comment

ลองเข้าไปดูที่ห้อง Hi-Fi ดูครับ หาพวก 2ZS หรือไม่ก็ xtreme music

Comment

ลองโทรถาม A&L ครับ โทร. 0-2685-8800

ไม่แน่ใจว่าจะมีของเหลืออยู่อีกรึเปล่า ลองดูแล้วกันครับ ^ ^

Comment

ถ้า เปลี่ยน sound ก็เอา audigy 2 zs หรือ xtreme music

Comment

ถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าจะดูหนังที่มันมีระบบdts เพราะส่วนมากที่โหลดหนังบิตมา มันมีแต่dtsอะครับ

การที่ซื้อDecoder มาถอดรหัส จำเป็นมั้ยครับ แล้วซาวการ์ดมันมีที่สามารถ ถอดรหัสได้มั้ยครับ

หรือว่าผมต้องซื้อ เพิ่ม2ตัวเลยอะเปล่าครับ

Comment

ไม่จำเป็น

เพราะ software สามารถถอกระหัส ออกทาง soundcard ได้อยุ่แล้ว

DDTS-100 นี่ ทำมาเพื่อ ต่อเครื่องเล่น dvd หรือ game console ที่มี s/p dif out

เข้ากัีบ ชุดลำโพงของ creative เอง

Comment

ขอบคุณมากครับผม ผมใช้แต่ในคอมอยู่แล้วครับ ไม่ได้ต่อเครื่องเล่นdvdหรือเกม ครับ

ประหยัดตังได้เยอะเลย

Comment

Working...
                    X