Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu 100% เน็ตช้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu 100% เน็ตช้า

ผมติดโทรจัน +malware เเต่ผมแก้ไมได้ เเล้วเน็ตมันช้าด้วยโหลดอะไรมาเเสกนก็ไม่ค่อยไหว
    รบกวนเเนะนำโปรเเกรมที่ กำจัดได้หน่อยครับ

อันนี้แนะนำลำบากครับ ผมเคยใช้หลายตัวแก้ทั้งวันยังไม่ออกเลยครับ

ต้องมานั่งแกะไฟล์ของมันแล้วตามไปลบไปปิดอะครับ

Comment

Task Manager หาต้นตอด่วน

Comment

ดันหาคนช่วยย

Comment

Kaspersky

ไม่ต้องไปแครกหัยเสียเวลา

เอาตัวทดลอง 30 วันนะแหละครับ

อัพเสด สแกนทั้งเครื่องเยย

ลองดูๆ

ปล.

ไวรัส โทรจัน ไวรัสออโตรัน มันหาเจอ ฆ่าได้

แต่ถ้าติด สปายแวร์ มันหาไม่เจอนะจ๊ะ อิ อิ

Comment

Kaspersky
            spy bot
            adware
            pcclinic

ลองเล้วไม่ออกครับ

Comment

Originally posted by reccazz View Post
              Kaspersky
              spy bot
              adware
              pcclinic

ลองเล้วไม่ออกครับ
              อย่างที่ผมตอบด้านบนอะครับ

Comment

ขอบคุณครับถ้าต้องไล่ปิด service เเต่ละตัวน่าจะ2ชม+ ผมformat ลงใหม่ดีกว่า -_-`

Comment

Originally posted by reccazz View Post
                  ขอบคุณครับถ้าต้องไล่ปิด service เเต่ละตัวน่าจะ2ชม+ ผมformat ลงใหม่ดีกว่า -_-`
                  วิธีนะครับ

- ถ้ามันขึ้นมาเตือน ให้จดชื่อไว้ว่าไอตัวที่ขึ้นมากวนมันชื่ออะไร แล้วหามันและลบ
                  - ดูเซอร์วิสว่า ตัวไหนที่น่าจะใช่ ปิดมันแล้ว ไปหาชื่อนั้นแล้วลบมันออก

ลองเบื้องต้นแบบนี้อะครับ เคยแก้หายครับผม

Comment

Working...
                  X