Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ อาการลำโพงแบบนี้ซ่อมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ อาการลำโพงแบบนี้ซ่อมได้มั้ยครับ

คือเมื่อวานลูกเพื่อนมาบ้านแล้วมีการวิ่งเล่นปีนป่ายจนกระทั่งไปเหนี้้ยวเอาสายลำโพงเข้า ปัญหาคือหัวที่เป็นตัวเอาสัญญาณเข้าแบบ RCA สีแดงที่ตัวซับมันหลุดและฐานแตกครับ (สีขาวปกติ) ตอนนี้สัญญาณที่จ่ายจากซับออกลำโพงเลยดังข้างเดียว ผมอยากจะเอาซับนี้ไปซ่อมเฉพาะรูนี้ให้เอาสัญญาณเข้าได้เหมือนเดิม

กรณีนี้มีโอกาสซ่อมได้มั้ยครับหรือซื้้อใหม่คุ้มกว่าครับ ขอบคุณครับ
Working...
X