Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการตั้งค่า x-fi audio ให้ลำโพงออก 2 ชุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการตั้งค่า x-fi audio ให้ลำโพงออก 2 ชุดครับ

พอดีผมได้ซื้อ solo 9c มาแล้วมันไม่เหมาะกับผมเวลาทำงานหน้าคอมครับ
    เลยจะเอาอีกชุด 2.1 ที่มี มาต่อเป็น 2 ชุด สลับกันทำงาน เวลาหน้าคอมใช้ 2.1
    เวลานั่งฟังเพลงจะใช้ 9c อะครับ
    แต่มันตั้งค่าให้ออกพร้อมๆกันไม่ได้อะครับ พอเลือกเป็น 4.0 อีกตัวมันจะกลายเป็น rl rr surround ไปครับ
    เมื่อก่อนเคยใช้ sound ตัวอื่น มันทำได้ แต่ตัวนี้ไม่รู้มันตั้งค่าอย่างไร ไม่อยากสลับสายไปมาอะครับ
    รบกวนด้วยครับ

ผมไม่ทราบวิธิตั้งค่านะ แต่ถ้าเป็นผมก็เอาแบบง่าย ๆ หาสาย Y มาต่อแยกเลย

Comment

Working...
    X