Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound card ใช้ดูหนังกับหูฟังเหมาะสม ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound card ใช้ดูหนังกับหูฟังเหมาะสม ช่วยแนะนำทีครับ

ปกติผมดูหนังผ่านหูฟังเป็นหลักเนื่องจากความจำเป็นในการจำกัดความดังไม่ให้รบกวนคนอื่น
    แรกๆ ฟังผ่าน sound onboard ต่อมาต่อผ่าน Ibazzo DAC/Amp ก็ถือว่าใช้ได้อยู่เสียงมีความหนักแน่นดี

แต่มาลองคิดดูว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ Sound card จะทำให้ได้อรรถรสในการดูหนังมากขึ้นมั๊ยครับ ?

รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by MJoe View Post
    ปกติผมดูหนังผ่านหูฟังเป็นหลักเนื่องจากความจำเป็นในการจำกัดความดังไม่ให้รบกวนคนอื่น
    แรกๆ ฟังผ่าน sound onboard ต่อมาต่อผ่าน Ibazzo DAC/Amp ก็ถือว่าใช้ได้อยู่เสียงมีความหนักแน่นดี

แต่มาลองคิดดูว่าถ้าเปลี่ยนไปใช้ Sound card จะทำให้ได้อรรถรสในการดูหนังมากขึ้นมั๊ยครับ ?

รบกวนชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
    ชัดเจนครับ เพราะสามารถปรับลูกเล่น ได้หลากหลายกว่า และคุณภาพเสียงของชีฟด้วยครับ
    ยกระดับคุณภาพเสียงทั้งย่าน สูง กลาง ต่ำ ถ้าเป็นพวก Creative แรงปะทะดีครับ ดูหนังกระหึ่มกว่าออนบอร์ดอย่างเห็นได้ชัดเลย
    ปรับเบสให้ลงลึกสัก 40-60HZ เบสยิ่งสะใจครับ

Comment

Working...
    X