Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงใหม่แทน P&A SW-69A หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงใหม่แทน P&A SW-69A หน่อยครับ

ตอนนี้เจ้า SW-69A ที่ผมใช้อยู่มันจะกลับบ้านเก่าแล้วครับ กำลังมองๆหาลำโพงใหม่อยู่ มีงบอยู่ 3000 บาท เอามาดูหนัง ฟังเพลงและเล่นเกมส์นิดหน่อยครับ ตอนนี้เล็งๆ อยู่ 3 ตัวครับ มี Eacan A600II, Divoom XForce5, Microlab X3 อยากได้แนวเสียงที่ใกล้เคียงตัวเดิม รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

Comment

ตัวเดิมของคุณผมไม่เคยฟังอ่าดิ

ชอบแนวไหนละครับ เอาไป ฟังเพลง ดูนัง เล่นเกมส์ เน้นอย่างไหนครับ

Comment

ดูหนัง 50% ฟังเพลง 30% เล่นเกมส์ 20% ครับผม อยากได้แนวเบสลึกๆ กลางแหลมใสๆหน่อยครับ

Comment

เน้นเบสก็ x3 แต่แหลมอับ

เน้นเสียงกลาง ก็ xf 5

เน้นกลางๆ A600II ครับ

มันไม่มีตรงๆอ่าครับ ถ้าเป้นผมซื้อมาดูหนัง ผมเอา xf5

Comment

Originally posted by leahlover View Post
            เน้นเบสก็ x3 แต่แหลมอับ

เน้นเสียงกลาง ก็ xf 5

เน้นกลางๆ A600II ครับ

มันไม่มีตรงๆอ่าครับ ถ้าเป้นผมซื้อมาดูหนัง ผมเอา xf5
            ขอบคุณมากครับ ตอนนี้คิดว่า XForce 5 เปป็นตัวเลือกอันดับหนึ่งครับ

Comment

ผมเอา x3 มาเปลี่ยนสายหน่อย ระเบิดที ตัวปลิว ประหยัดกว่านิดๆ

ไม่งั้นก็เล่น eacan a200 (5.1) ดีกว่า ไว้ต่อ dolby / dts ฟังเพลงก็พอได้

Comment

Working...
              X