Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงไม่ไห้มี เสียงรบกวน ออกมาครับ ทางลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำยังไงไม่ไห้มี เสียงรบกวน ออกมาครับ ทางลำโพง

ตอนนี้ ลำโพง เปิดเฉยๆ จะมีเสียงซ่า ออกมา บาง ทีเสียงแคร๊กๆ เหมือน เสียงวิทยุยังไม่ได้จูนครับ

เปลี่ยนลำโพง สองชุดแล้วก็เป็น ซาวการ์ดไช้ ทั้ง CT4620 SB0100 SB0220 2ZS

เป็นเหมือนกันหมดเลยครับ ทำยังไงดีเนี๊ยะ

ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

เปิดลำโพง แต่ไม่ต้องเสียบสายสัญาณเข้าเป็นไหมครับ

Comment

ไม่มีครับ

Comment

คอมต่อสายดินแล้วหรือยัง

Comment

ไม่ได้ต่อครับ ต่อยังไง ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

งั้นตัดประเด็นลำโพง ไปครับ
            - ย้อนกลับมาสายสัญญาณ ขั้วสายอาจไม่ค่อยดีครับ สายถูก/สายแถมเจอบ่อยครับ
            - ลองหาหูฟังเสียบเป็นไหมครับ

Comment

เช็คปลั๊กไฟ หลวมรึเปล่า พวกปลั๊กไฟถูกๆมักใช้ไปนานๆแล้วรูมันจะหลวม จากนั้นดูสายเสียบลำโพงมีคราบไรรึเปล่า
              ถ้ายัง ลองดูลำโพงครับ ซื้อมานานรึยัง พวกอุปกรณ์ข้างในอาจเสื่อมเช่น c เสียไรพวกเนี้ย อาจทำให้หอนได้

Comment

ไปเปิดเสียงไมค์เปล่าครับ ถ้าเปิดไว้ก็ปิด

Comment

ไช้ ลำโพง สองชุด เป็นเหมือนกันครับ

ไช้หูฟังไม่เป็นครับ

ปิดเสียงไมค์แล้ว

ยังไม่ได้เช๊คเรื่องสายต่อ ปลั๊ก ครับ

เดี๋ยวคืนนี้ลองเช๊ค ครับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ มีเสียงจี่ ออกลำโพง
                    ตอนแรกคิดว่าบอร์ดเน่าเพราะใช้ออนบอร์ด
                    แต่ดันไป OC ซะจน PSU ติดเคสระเบิด
                    ไปซื้อตัวใหม่มา เป็น raidmax 530w
                    เสียงจี่ ที่ออกทางลำโพงหายไปเลยครับ

ผมว่า PSU น่าจะมีส่วน เพราะถ้าใช้ติดเคสมันไม่มีฉนวนอ่ะครับ
                    สีที่ทา PSU ก็เป็นฉนวนได้นะครับ ทำให้ตัวเคสของ PSU ไม่เป็นสื่อนำไฟ

เสียงจี่ออกลำโพงอาจมีสาเหตุมาจากไฟลงกราว
                    บิดโวลลุ่มเสียงดังแกร๊กๆออกลำโพง อาจะมีสาเหตุจากขั้วที่โวลลุ่มที่หมุนอ่ะสกปรกครับ

Comment

ครับขอบคุณมากๆ ครับ

ตอนนี้เสียง ซ่าหายไป

แต่ มีเสียง รายการ วิทยุ แทรกเข้ามาแล้วครับ จะบ้าตายย

มาได้ไง

Comment

จะฟังเพลงให้มีความสุขแต่มารผจญเยอะนะครับ

- แถวบ้านท่าน มีสถานีส่ง ป่าวครับ
                        - ลองลงกราว เคสดูครับ

Comment

ลองต่อกราว ดูครับ

Comment

เดี๋ยวจะลงกราว ครับ คือ ต่อสายดินไช่มั้ย

แถวบ้านมี วิทยุชุมชน เยอะอยู่

Comment

ground

Comment

Working...
                              X