Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าอีกแล้ว X-Fi™ Forte 7.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าอีกแล้ว X-Fi™ Forte 7.1

Front = AK4396 + LM4562 เปลี่ยนได้

Surround = CS4362

X-ram 64MB

optical/coaxial

dolby digital live

dts connect

EAX 5.0

http://www.auzentech.com/site/products/x-fi_forte.php

วะวะวะว้าวเรามีแค่ x-music กับ 2zsเล่นไม่มีเงินงับ 555+

Comment

พึ่งได้Preludeมาแมบๆ มาอีกแหละ
      เห็นชิบ X-fi - Dac เหมือนกัน แล้วเสียงจะดีกว่ากันไหมอ่ะ

Comment

ราคาเท่าไรเนี่ยท่านเรือ แล้วมันแจ่มมากไหมลองหรือยังครับ ถ้าลองแล้วมาเล่าสู่กันฟังบางครับท่าน

Comment

เอาเข้าไป

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
            พึ่งได้Preludeมาแมบๆ มาอีกแหละ
            เห็นชิบ X-fi - Dac เหมือนกัน แล้วเสียงจะดีกว่ากันไหมอ่ะ

Op-amp กับ DAC ของ front channel ใช้ชุดเดียวกับ Prelude เลย

ไว้ ฟังเพลง 2 channel

ที่เหลือ rear side cen /sub ใช้ของธรรมดาๆ ก็พอ ไม่ต้องเน้นมาก

Comment

Originally posted by tuu-cm View Post
              ราคาเท่าไรเนี่ยท่านเรือ แล้วมันแจ่มมากไหมลองหรือยังครับ ถ้าลองแล้วมาเล่าสู่กันฟังบางครับท่าน

Press Release บอกว่า ของจะมีขาย ปลายเดือน ธันวา

นั่นหมายถึงตอนนี้มันยังไม่ออกขาย

ราคา 149 USD = 5000 B

Comment

กำ ไปเจอกะว่าจะเอามาลง ช้ากว่าท่านเรือซะงั้น

Comment

ถามต่อ ถ้าเทียบของมูลในกระดาษตัวนี้เหนือกว่า xfi xtreme music หรือไม่

Comment

จะกลัวก็ไอ้ตรงสายหางกระรอกนี่แหละครับ

Comment

งั้นก็คงเป็นตัวที่ถูกกว่า Prelude นิดหน่อย

Comment

เล็กๆดีจัง ไว้เอาลง เคส Low Profile แล้วหิ้วไปออกงาน คาราโอเกะ น่าจะหรูดี แต่ก็ต้องคิดแล้วคิดอีกตรงที่ตอนนี้เคสเล็กก็ใส่ X-Fi Gamer อยู่แล้ว คงรอพังก่อน ว่าแต่ตรงหนวดปลาหมึกนั่นใครอย่าได้เสียบผิดใส่ VGA เข้าไปนะคะ ไม่รู้จอจะพังหรือการ์ดจะพังเลยนะนั่น อิอิ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                          จะกลัวก็ไอ้ตรงสายหางกระรอกนี่แหละครับ
                          ผมก็คิดแบบเดียวกับพี่ กลัวการ์ดที่มันเป็นหางกระรอก

Comment

C ที่มันเป็นSolid กับCธรรมดาเสียงต่างกันไหมคับ

Comment

ไม่เอารอๆๆๆ Mr.mballx เอามาลองฟังก่อน

Comment

Working...
                              X