Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซ็ตลำโพงบลูทูธยังไงให้ออก L R รวมกันในลำโพงเดียวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซ็ตลำโพงบลูทูธยังไงให้ออก L R รวมกันในลำโพงเดียวครับ

ผมซื้อ JBL Charge 2 Plus มาเมื่อวาน พอเปิดฟังออกแค่ L ฝั่งเดียว ฝั่ง R ไม่ออก ปรกติเพลงที่ Solo ออกข้าง R จะดัง แต่นี่ Solo เงียบเลยครับ เลยไปปรับ L R ในไดร์ฟเวอร์ดู ผลปรากฏว่าดันมาฝั่ง R ข้างเดียวไม่มีเสียงออกเลย แต่ดันไปทางฝั่ง L เสียงออกปรกติ เซ็ตยังไงดีครับ

เวลาใช้ ใช้แบบต่อแจ๊ค 3.5 ใช่หรือไม่ ถ้าใช่อาจเป็นเพราะแจ๊คเสียบไม่ได้มาตรฐาน เจอบ่อยสายจีนแดงราคาถูกๆ แต่ถ้าใช้บลูทูธเป็นไปได้ว่าลำโพงพังข้างนึง

Comment

เช็คบลูทูธเข้าโทรศัพท์ออกปรกติครับ เป็นเฉพาะตอนเสียบกับคอม แจ็ค 3.5mm ซื้อ big C เมื่อวาน 120 บาท ผมควรจะซื้อแบบไหนดีครับ

ปล.โอ้ว แก้ปัญหาได้แล้วครับ ผมไป In ต่อตรงด้านหลังเครื่องเลย ตอนแรกผมเสียบไว้ด้านหน้าครับ

Comment

Working...
      X