Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงใกล้เคียง kef x300a ที่มี sub out

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงใกล้เคียง kef x300a ที่มี sub out

ลำโพงที่มีเสียงและราคาใกล้เคียง kef x300a ที่มี sub out พอมีรุ่นไหนบ้างมั้ยครับ จะต่อ subwoofer เผื่อเอาไว้ดูหนังด้วยครับ

KEF egg ครับ

Comment

Q Acoustic BT3 อีกตัว แต่เสียงจะขุ่นกว่า
      https://www.overclockzone.com/forums...oustics-XS-2-1

Last edited by jamejazz; 28 May 2017, 17:20:21.

Comment

Originally posted by osxp View Post
        KEF egg ครับ
        Originally posted by jamejazz View Post
        Q Acoustic BT3 อีกตัว แต่เสียงจะขุ่นกว่า
        https://www.overclockzone.com/forums...oustics-XS-2-1

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

Comment

หาซื้อชับมาใส่ชิครับ ผมก็ใช้kef 300 ใส่ชับเพิ่ม ฟังเพลงได้ทุกแนว

Comment

ผมเคยลอง Kef x300a / kef egg+sub / Klipsch r-15pm+sub

ตอนนี้มาจบที่ Klipsch R-15Pm ครับ ชอบแนวเสียง x300a แต่ไม่มีเบสเลย มาลอง egg+sub เหมือนมันขาดๆ

Comment

scandyna micropod + subwoofer ไม่รู้ว่าเสียงใกล้เคียงหรือเปล่า

แต่ชอบเป็นการส่วนตัวครับ สำหรับ 2.1

อันนี้ยืม Sub ข้ามค่ายมาลองดู ลำโพง 2.1 ลูกครึ่งเดนมาร์ก-ฝรั่งเศส

Last edited by lekkiki; 28 Jul 2017, 11:11:38.

Comment

Originally posted by romeo View Post
                ผมเคยลอง Kef x300a / kef egg+sub / Klipsch r-15pm+sub

ตอนนี้มาจบที่ Klipsch R-15Pm ครับ ชอบแนวเสียง x300a แต่ไม่มีเบสเลย มาลอง egg+sub เหมือนมันขาดๆ
                เข้ามาลอกการบ้าน อิอิ จะได้ตัด kef ออกไปก่อน

ว่าจะเอาชุด Klipsch r-15pm+sub เหมือนกัน เห็นคนปล่อยมาอยู่เรื่อยๆ 2-3 ชุด ก็ไม่ได้เอาซักทีไม่เคยฟังกลัวจะไม่ถูกใจ

BT3+sub ก็ยังไม่เจอราคาดี+สภาพที่ถูกใจ โดนตัดหน้าก่อนอยู่เรื่อย ฮิตจริงๆแหะ

นี่จะหาเรื่องไปเอา AE HD6+sub อีกละ ไม่เคยฟังอีกเช่นกัน แต่เห็นมีคนปล่อยราคาเร้าใจดี

Comment

พวกลำโพงมอนิเตอ ราคา rate นี้ เขาจะลาก line ไปผ่านซับ แล้วค่อยขึ้นไป active เลยไม่ต้องมี sub out

เสียดาย ลำโพงตัวที่น่าเล่นๆ ที่มี sub out อย่างพวก hd3 hd6 r15pm bt3 มันไม่ bi-amp

Comment

เผื่อท่านอื่นๆ มาหาแนวทางนะครับ เล่าจากประสบการณ์ที่ใช้มาจาก BOSE CineMate GS Series II ราคาห้าง 4 หมื่นกว่าเหมือนกัน เสียงก็แนวฉบับของ Bose เลย

และได้มีโอกาสไปลองเจ้า Klipsch R-15pm+Sub โอ้เสียงดีกว่า BOSE ลำโพงคู่นี้ให้โทนัลบาลานซ์ที่ดี เสียงกลางแหลมที่เปิด เสียงร้องชัด ตามแนวฉบับของ Klipsh

ได้ซับมาเข้าชุด ฟังเพลงได้หลากหลายเพิ่มขึ้น ดูหนังได้มันหยด ราคาเมื่อรวมที่จะต้องซื้อซับเพิ่มก็ใกล้เคียงกับ BOSE

เลยได้มีโอกาสมาใช้ Klipsch R-15pm+Sub klipsch R110SW ประมาณ 7-8 เดือนได้ (เป็นชุด Active ดูหนังฟังเพลงที่จบๆ ได้อีกชุดในงบประมาณนี้) ถ้าหาลำโพง Active+sub ในงบ 3-4 หมื่นบาทแนะนำเลยครับไม่ผิดหวัง

ส่วนตัว ณ ตอนนี้ขยับมาใช้ Kef LS50 wireless เนื่องจากเห็นหลายคนพูดถึง Kef x300A ไว้ก็อยากลองแต่ติดว่าไม่มีซับเอ้า จนได้ไปเจอเจ้า Kef Ls50 wireless หาข้อมูลดูเป็นลำโพง Active

ที่พัฒนาต่อยอดมาจากรุ่นพี่ Kef Ls50 Passive (ซึ่งเป็นลำโพงที่ให้เสียงดี ถ้าหา Dac แอมป์มาแมทชิ่งได้ลงตัว และได้รับรางวัลมามากมาย) พอได้ข้อมูลแบบนั้นมา

เลยทำให้อยากลองเจ้า Kef Ls50 Wireless ขึ้นมา เป็น Active ที่จัด Dac+Bi-Amp มีซับเอ้ามาให้ ได้จูนระบบเสียงมาจากโรงงานเลย หลังจากได้ไปลอง และเทียบกับชุดเดิมที่ใช้ คิดตอนนั้นเลยว่า ถ้าอัพลำโพงต้องจัดเจ้านี้ให้ได้แน่นอน

ไม่เกินอาทิตย์ครับ ^^ โทรไปสั่งเจ้า Kef Ls50 wireless หลังจากฟังมาแล้วเสียงมันติดหู เล่นเอาไม่อยากจะฟังชุดเดิม ซะอย่างงั้น ด้วยงบที่ราคาแพงเอาเรื่อง และจัดมาก็มาพ่วงต่อเข้ากับ Sub klipsch R110SW ตอนนี้ฟินสุดๆ ละครับ

Last edited by KOL25; 22 Sep 2017, 01:22:44.

Comment

Working...
                    X