Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคุณ battlecruiser เรื่อง remote creative ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคุณ battlecruiser เรื่อง remote creative ครับ

มีวิธีการทำให้รีโมท creative คนละรุ่นกันทำงานด้วยกันได้ไหมครับ
    ผมใช้ Creative x-fi surround 5.1 อยู่ และเพิ่งไปซื้อ Xdock มา
    แต่ในตารางรีโมทมันไม่มีรุ่นนี้ให้เลือกน่ะครับ
    remote รุ่น RM 880 ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    อ๋อ รบกวนอีกนิดนึง เวลาเราจะ set ให้โปรแกรม media player ส่งเสียงของ .mkv ไปถอดรหัสที่ AVR นี่ทำยังไงหรอครับ ผมเพิ่งเคยโหลดมาดูเป็นครั้งแรก (เรื่อง Burn after reading ครับ) แล้วเสียงพูดมันไม่ออกน่ะครับ แต่เสียงอื่นมี ต่อผ่าน toslink ไปที่ AVR นะครับ
    ขอบคุณอีกครั้งครับ

เรื่อง remote ขอผ่านก่อน

แต่หนัง mkv ใช้โปรแกรมอะไร จะได้แนะนำได้ถูกจุด

Comment

มีอยู่ทั้ง KMplayer และ MPC ครับ
      แล่วก็ลองลง codec ตามที่แนะไปแล้วด้วยครับ

Comment

ลองตามนี้ดู ถ้าเป็น vista อย่าลืมเลือก device หลักเป็น creative x-fi digital out

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวต้องกลับไปลองที่บ้านเย็นนี้ เพราะตอนนี้อยู่ที่ทำงานครับ ที่บ้านไม่ได้ต่อเนต
          ของผมเป็น XP ครับ

Comment

ของผมมีให้เลือกแค่นี้น่ครับ ตอนนี้ไม่ได้ต่อ soundcard นะครับ ไม่ทราบว่ามีผลหรือเปล่า

Comment

จาก รูปข้างบน ac3filter รับหน้าที่อยู่

ให้ไปติ๊ก use spdif

Comment

ขอบคุณครับ
                ถ้าเผื่อพอจะมีข้อมูลเรื่องรีโมตก็ขอรบกวนอีกทีนะครับ

Comment

ลองเลือกเป็น RM-850 ครับคล้ายๆกัน
                  ของผมx-fi surround เหมือนกัน แต่ใช้RM-1500 แต่มีปัญหาเรื่องปุ่มบางปุ่มใช้ไม่ได้
                  กะลังคิดว่าเป็นที่driver ถ้าใช้ได้แต่ไม่ครบทุกปุ่มอย่าตกใจไป

Comment

Originally posted by watitta View Post
                    ลองเลือกเป็น RM-850 ครับคล้ายๆกัน
                    ของผมx-fi surround เหมือนกัน แต่ใช้RM-1500 แต่มีปัญหาเรื่องปุ่มบางปุ่มใช้ไม่ได้
                    กะลังคิดว่าเป็นที่driver ถ้าใช้ได้แต่ไม่ครบทุกปุ่มอย่าตกใจไป

ลองดูทุกอันแล้วอ่ะครับ play/pause ยังใช้ไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by SuperToMMo View Post
                      ลองดูทุกอันแล้วอ่ะครับ play/pause ยังใช้ไม่ได้เลย
                      แล้วVol+ Vol- ละ

Comment

Working...
                      X